Shin kuna son ƙirƙirar ko karɓar kasuwanci, shin SAS ne, SASU, SARL ko wasu, yayin riƙe aikinku na yanzu? Lura cewa kowane ma'aikaci yana da damar hutu don ƙirƙirar ko karɓar kasuwanci. Kari akan haka, dole ne a kula da wasu tanadi. Anan akwai hanyoyin da za'a bi don neman izinin ƙirƙira ko karɓar kasuwanci. Hakanan za'a baku samfurin wasiƙar fata.

Yaya za a ci gaba da buƙata don izinin biya don ƙirƙirar kasuwanci?

Lokacin da kake aiki da kamfani, ƙila ka sami shirin fara kasuwanci. Koyaya, yana buƙatar ɗan lokaci kyauta akan ɓangarenku. Ma'anar ita ce, ba kwa son barin aikin ku na yanzu, amma kuna son lokaci don kammala aikin ku. Sanin cewa kowane ma'aikaci na iya cin gajiyar izinin don ƙirƙirar kamfani.

Dangane da labarin, L3142-105 na Dokar Kodago da aka gyara ta sashi na 9 na doka n ° 2016-1088, na 8 ga Agusta, 2016, kuna iya neman izini daga wurin maigidanku. Kari akan haka, bukatar ku zata kasance ta wasu halaye.

Don cin gajiyar wannan izinin, dole ne da farko kuna da shekaru 2 a cikin kamfani ɗaya ko a rukuni ɗaya kuma ba ku ci gajiyar sa ba a cikin shekaru 3 da suka gabata. Hakanan dole ne ku kasance a matsayin aikin ƙirƙirar kasuwancin da ba ta gasa da ɗayan da kuke aiki a yanzu.

Koyaya, zaku iya tantancewahutun da kuke buƙata sai dai bai wuce shekara 1 ba. Hakanan zaka iya sabunta shi tsawon shekara guda. Koyaya, ba za ku sake karɓar albashi a wannan lokacin ba, sai dai idan kun zaɓi aikin lokaci-lokaci. Wannan ya ce, kuna iya buƙatar ɗaukar nauyin kuɗin kuɗin hutu da aka biya.

Yaya za a ci gaba da buƙata don izinin biya don ƙirƙirar kasuwanci?

Don neman izini don ƙirƙirar ko karɓar kasuwanci ko don sauƙaƙe CCRE, dole ne ku sanar da maigidanku aƙalla watanni 2 kafin ranar tashi daga hutu, ba tare da manta ambaton lokacinsa ba. Lura, kodayake, cewa wa'adi ne da ka'idoji don samun izinin ku an saita su ta hanyar yarjejeniyar gama gari tsakanin kamfanin.

Domin samun CEMR, to lallai ne ku rubuta wasiƙar neman izini don ƙirƙirar kasuwanci. Dole ne ku aika shi zuwa ga ma'aikacin ku ko dai ta hanyar amfani da wasiƙa ta amfani da wasiƙar da aka yi rajista tare da amincewa da karɓar, ko ta imel. Wasikarka za ta ambaci ainihin dalilin bukatarka, ranar da za ka tashi daga hutu da kuma tsawon lokacin da ta yi.

Da zarar mai aikin ka ya karɓi buƙatarka, suna da kwanaki 30 don amsawa da sanar da kai. Koyaya, zai iya ƙi buƙatarku idan ba ku cika sharuɗɗan da ake buƙata ba. Hakanan ƙin yarda zai iya faruwa idan tashinku yana da sakamako ga ci gaban kamfanin. A wannan halin, kuna da kwanaki 15 bayan karɓar ƙi gabatar da ƙara zuwa kotun ƙira ta masana'antu idan ba ku yarda da wannan shawarar ba.

Kari akan haka, idan mai aikin ka ya yarda da bukatar ka, dole ne su sanar da kai yarjejeniyarsu cikin kwanaki 30 da karbar su. Ya wuce wannan ranar ƙarshe kuma idan ba bayyanuwar ma'aikacin ku ba, za a yi la'akari da buƙatar ku. Koyaya, ana iya jinkirta fitarku zuwa aƙalla na watanni 6 daga ranar da kuka nemi izinin tafiyar. Musamman a yanayin da ake yin wannan a daidai lokacin da na sauran ma'aikata. An karɓi wannan aikin don tabbatar da tafiyar da kasuwancin cikin kwanciyar hankali.

Bayan hutu fa?

Da farko dai, zaku iya zaɓar tsakanin dakatar da aikinku na aiki ko ci gaba da aiki. Don haka, dole ne ka sanar da shugaban aikinka game da burinka na komawa aiki aƙalla watanni 3 kafin ƙarshen hutun. A shari'ar farko, zaku iya dakatar da yarjejeniyar ku ba tare da sanarwa ba, amma ta hanyar karbar diyya a madadin sanarwa.

A yayin da kuka zaɓi ci gaba da aiki a kamfanin, zaku iya komawa tsohon matsayinku ko kuma irin wannan matsayin idan ya cancanta. Saboda haka fa'idodin ku zasuyi daidai da na farkon tafiyar ku akan hutu. Hakanan zaka iya fa'ida daga horo don gyara kanka idan ya cancanta.

Yadda ake rubuta wasiƙar izinin barin kasuwanci?

Neman CEMR ɗinku dole ne ya ambaci ranar tashinku, tsawon lokacin hutunku da ake buƙata da kuma ainihin aikinku. Sabili da haka zaku iya amfani da samfuran masu zuwa don izinin izinin izinin dawowa da neman aiki.

Don buƙatar CEMR

 

Julien dupont
75 bis rue de la grande porte
75020 Paris
Tel: 06 66 66 66 66
julien.dupont@xxxx.com 

Sir / Madam,
aiki
address
lambar titi

A [City], a ranar [Date]

Harafin da aka yiwa rajista tare da amincewa da karɓar

Take: Buƙatar tashi daga hutun don ƙirƙirar kasuwanci

Madame, Monsieur,

Kasancewar ni ma'aikaci a kamfanin ku, tun [kwanan wata], a yanzu haka ina matsayin (matsayin ku). Koyaya, daidai da Mataki na ashirin da L. 3142-105 na Dokar Kwadago ta Faransa, Ina so in sami damar amfanuwa da izinin izini don ƙirƙirar kasuwanci, wanda aikinsa zai dogara ne akan [saka aikin ku].

Saboda haka ba zan kasance daga [ranar tashi] zuwa [ranar dawowa] ba, don haka na wani lokaci [saka adadin ranakun da ba su nan], idan kun kyale.

A lokacin yanke shawara daga gare ku, don Allah karɓa, Madam, Sir, tabbacin mafi girman abin da nake so.

 

Sa hannu.

 

A yayin buƙatun maidowa

 

Julien dupont
75 bis rue de la grande porte
75020 Paris
Tel: 06 66 66 66 66
julien.dupont@xxxx.com 

Sir / Madam,
aiki
address
lambar titi

A [City], a ranar [Date]

Harafin da aka yiwa rajista tare da amincewa da karɓar

Maudu'i: Nemi don sake dawowa

Madame, Monsieur,

A yanzu haka ina hutu don fara kasuwanci tunda [ranar tashi].

Ina sanar da ku burina na ci gaba da tsohon aiki a kamfanin ku, wanda aka ba da izini a cikin labarin L. 3142-85 na Dokar Aiki. Idan kuwa, ba a sake samun matsayina ba, zan so in ɗauki irin wannan matsayin.

An tsara karshen hutun na don [ranar dawowa] kuma saboda haka zan kasance daga wannan ranar.

Da fatan za a karɓa, Madam, Sir, a cikin tabbacin mafi girman tunani na.

 

Sa hannu.

 

Zazzage “Don-neman-daga-CCRE-1.docx”

Pour-une-demande-de-CCRE-1.docx – An sauke sau 13716 – 12,82 KB

Zazzage "A cikin shari'ar-neman-dawo-da-neman-1.docx"

A cikin-al'amarin-na-buƙatun-dawo-1.docx - An sauke sau 13691 - 12,79 KB