Masoyi Sir ko Madam, 'Yan Uwa da Jama'a, Dear Sir, Dear Abokin aiki… Waɗannan duka maganganun ladabi ne waɗanda za a iya fara saƙon imel. Amma kamar yadda ka sani, mai karɓa shine dalilin da zai ƙayyade tsarin da za a yi amfani da shi. Kuna so ku san lambobin ladabi don kar ku biya farashin sadarwar da ta gaza? Tabbas. Wannan labarin na ku ne a wannan yanayin.

Tsarin roko: menene?

Kira ko nau'in roko gaisuwa ce da ke fara wasiƙa ko imel. Ya dogara da ainihi da matsayin mai karɓa. Ana samun shi a gefen hagu. Kafin a yi kira, akwai kuma sashin da ake kira tauraro.

Sigar roko: Wasu ƙa'idodi na gaba ɗaya

Ƙirƙirar ƙirar ƙira mara kyau na iya lalata duk abubuwan da ke cikin imel ɗin kuma su bata sunan mai aikawa.

Da farko, a sani cewa fam ɗin roƙon bai ƙunshi kowane taƙaitaccen bayani ba. Wannan yana nufin cewa gajarta kamar "Mr." ga Mista ko "Ms." ga Ms., ya kamata a kauce masa. Babban kuskuren shine rubuta "Mr" a matsayin taƙaitaccen magana mai ladabi "Monsieur".

Lallai gajarta ce ta Ingilishi ga kalmar Monsieur. "M." shine madaidaicin gajarta a cikin Faransanci.

Bugu da kari, ya kamata a tuna cewa tsarin ladabi koyaushe yana farawa da babban harafi. Wakafi ya biyo baya nan da nan. Wannan shine abin da ayyuka da lambobin ladabi suka ba da shawarar.

Wadanne nau'ikan roko don amfani?

Akwai nau'ikan roko da yawa. Za mu iya kawo daga cikin wadannan:

  • Sir,
  • Madam,
  • Madame, Monsieur,
  • Ladies da Gentlemen,

Ana amfani da tsarin kiran "Madam, Sir" lokacin da ba ku sani ba ko mai karɓa na miji ne ko mace. Game da dabarar 'yan uwa, ana kuma amfani da ita lokacin da jama'a suka bambanta.

Mahimmancin wannan dabarar ita ce, ana iya rubuta ta akan layi ɗaya ko kuma akan layi biyu daban-daban yayin da aka fifita kalmomin, wato ta sanya kalmomin ɗaya ƙasa da ɗayan.

Daban-daban dabarun kira waɗanda za a iya amfani da su:

  • Yallabai,
  • Abokin aiki,
  • Madam President kuma masoyi,
  • Likita kuma masoyi abokina,

Bugu da ƙari, lokacin da mai yin adireshin ya yi sananniyar aiki, ladabi yana buƙatar a ambaci shi a cikin takardar ɗaukaka. Wannan shine yadda muke samun wasu dabarun kira, kamar:

  • Madam Darekta,
  • Ministan,
  • Shugaban kasa
  • Mai girma kwamishina

Wadanne nau'ikan roko ga ma'aurata?

Game da ma'aurata, za mu iya amfani da fam ɗin kira Madam, Sir. Hakanan kuna da yuwuwar nuna sunayen farko da na ƙarshe na duka namiji da mace.

Don haka muna samun tsarin ƙira kamar haka:

  • Mista Paul BEDOU da Mrs Pascaline BEDOU
  • Mista da Mrs. Paul da Suzanne BEDOU

A lura cewa yana yiwuwa a sanya sunan matar kafin ko bayan na mijin.