Kuna son farawa cikin horo, amma ba ku san ta yaya ba? Duk da yake ayyukan ƙwararru sun bambanta (maimatawar horaswa, sabuntawa da samun ƙwarewa, da dai sauransu), ya kamata a fara yin wasu tambayoyi kafin fara horo. Anan ga nasihunmu don farawa akan ƙafar dama.

Theauki lokaci don tunani

Tunanin sake horarwa ya kasance yana gudana a cikin kanku tsawon watanni? Shin kuna son aikinku, amma kuna son wasu nauyin? Kwanan nan an dakatar da shi, kuna son ƙara sabon zaren a bakanka? Kowane bayanin martaba da kowane yanayi na musamman ne. Koyaya, kafin fara aiwatar da horo, ya zama dole ku ɗauki lokaci don yin tunani don yin la'akari da ƙwarewar ku da sha'awar ku, amma kuma ɗaukar hoto game da kasuwar aiki.kuma jera sassan da suke ɗaukar ma'aikata. Kana da 'yanci kai tsaye zuwa kwatancen ƙwarewa ko shawara game da ƙwarewar ƙwararru (CEP). Ko kuma, idan kai mai neman aiki ne, ɗauki Kwarewar Kwarewa da Abwarewar ilitywarewa (ECCP) ko yin rajistar don bitar ...