Idan kuna son ƙirƙirar takardu don bugu ko bugu na lantarki, ɗauki wannan kwas ɗin bidiyo akan InDesign 2021, mashahurin software na buga takardu na Adobe. Bayan gabatarwa ga mahimman bayanai, saituna da dubawa, Pierre Ruiz yayi magana game da shigo da rubutu da ƙara rubutu, sarrafa fonts, ƙara abubuwa, tubalan, sakin layi da hotuna , da kuma aikin kan launuka. Za ku koyi yadda ake aiki tare da dogayen fayiloli da yadda ake kammalawa da fitar da aikinku. Kwas ɗin ya ƙare da bayyani na wallafe-wallafen tebur. InDesign 2020 an rufe wannan kwas ɗin, wanda aka sabunta shi zuwa sigar 2021.

Menene shirin InDesign?

InDesign, wanda aka fara kiransa PageMaker a cikin 1999, Aldus ya haɓaka shi a cikin 1985.

Yana ba ku damar ƙirƙirar takaddun da aka yi niyya don bugawa akan takarda (software yana la'akari da halayen duk masu bugawa) da takaddun da aka yi niyya don karatun dijital.

An tsara manhajar tun asali don fosta, bajaji, mujallu, kasidu, jaridu har ma da littattafai. A yau, duk waɗannan nau'ikan za a iya ƙirƙira su da haɓaka tare da danna maɓallin linzamin kwamfuta kaɗan.

Menene za a iya amfani da software?

Ana amfani da InDesign da farko don ƙirƙirar shafuka kamar waɗanda ke cikin kasidar, mujallu, ƙasidu, da fastoci. Har ila yau, ana amfani da shi tare da fayilolin da aka ƙirƙira a cikin Photoshop ko Mai zane. Ba kwa buƙatar ƙara dogaro ga yadda kuke ji don tsara rubutu da hotuna. InDesign yana kula da hakan a gare ku, yana tabbatar da cewa takaddun ku yana daidaita daidai kuma yana kama da ƙwararru. Tsarin tsari kuma yana da mahimmanci ga kowane aikin bugawa. Yakamata a daidaita layu da kaurin layi don biyan buƙatun firinta kafin kowane aikin bugu.

InDesign yana da amfani sosai idan kuna son ƙirƙirar takardu na musamman.

Misali, idan kuna aiki a tallace-tallace, sadarwa, ko albarkatun ɗan adam kuma kuna buƙatar ƙirƙirar kayan talla ko ƙasidu, ko kuma idan kasuwancin ku yana son buga littafi, mujallu, ko jarida, InDesign na iya zama da amfani a gare ku. Wannan software ce mai ƙarfi a cikin wannan nau'in aikin.

Hakanan ana iya amfani da shi ta hanyar manajoji, sassan kuɗi da lissafin kuɗi don buga rahotannin shekara-shekara na kamfanoni.

Tabbas, idan kai mai zane ne, InDesign yana ɗaya daga cikin shirye-shiryen ƙira.

Kuna iya yin zane mai hoto a cikin Photoshop, amma InDesign yana ba da damar daidaitaccen milimita, kamar yanke, yanke, da kuma tsakiya, duk waɗannan zasu taimaka wa firinta.

Menene DTP kuma menene amfani dashi?

Kalmar DTP (buga tebur) ta fito ne daga haɓaka software wanda ke haɗawa da sarrafa rubutu da hotuna don ƙirƙirar fayilolin dijital don bugawa ko kallo akan layi.

Kafin zuwan software na bugu na tebur, masu zanen hoto, masu bugawa da ƙwararrun prepress sun yi aikin buga su da hannu. Akwai shirye-shiryen kyauta da yawa da aka biya don kowane matakai da kasafin kuɗi.

A cikin shekarun 1980 da 1990, an yi amfani da DTP kusan don buga littattafai. A yau, ya wuce wallafe-wallafen bugawa kuma yana taimakawa ƙirƙirar abun ciki don shafukan yanar gizo, shafukan yanar gizo, e-littattafai, wayoyi da Allunan. Zane da wallafe-wallafen software yana taimaka muku ƙirƙirar ƙasidu masu inganci, fosta, tallace-tallace, zane-zane, da sauran abubuwan gani. Suna taimaka wa kamfanoni su bayyana kerawa ta hanyar ƙirƙirar takardu da abun ciki don tallafawa kasuwancin su, dabarun talla da kamfen sadarwa, gami da kan kafofin watsa labarun.

 

Ci gaba da karanta labarin akan asalin shafin →