Wasiku ko wasiku: Wanne ya kamata a fi so?

Aika wasiƙa ko wasiƙa zuwa ga wakilin al'ada ce da ta yaɗu sosai. Ko da a yau akwai yuwuwar ba da shawarar mai aikawa, a bayyane yake cewa imel ɗin yana ba da garantin ƙarin saurin watsa saƙonni. Koyaya, akwai lokatai a cikin mahallin ƙwararru inda amfani da imel ya fi fa'ida fiye da wasiƙa. Wato, bai kamata a yi watsi da amfani da maganganun da ya dace ba. Wasika ko wasiku: Menene ya kamata a fi so kuma waɗanne dabaru na ladabi suka dace a wasu yanayi?

Lokacin aika wasiku?

Yana da kyau a aika haruffa a wasu takamaiman mahallin. Wani lokaci doka ce ta buƙaci ka yi wannan.

A cikin duniyar aiki, al'ada ce a aika da wasiƙar murabus, kira don yin hira da korar ko kuma karya lokacin gwaji ta hanyar tsara buƙatar ko yanke shawara a cikin wasiƙa.

Game da dangantakar abokin ciniki-maroki, za mu iya ambata daga cikin yanayin da ke buƙatar adireshin wasiƙa, sanarwar hukuma ta daftarin da ba a biya ba, afuwar da ta biyo bayan isar da samfur mara lahani ko sanarwa ta yau da kullun na samfur mara lahani. .

Yaushe ya kamata ka fi son aika ƙwararrun imel?

A aikace, aika wasiƙa ya dace da musayar yau da kullun da ke faruwa a cikin mahallin ƙwararru. Wannan shi ne yanayin idan ana batun aika zance ga mai yiwuwa, sake ƙaddamar da abokin ciniki game da daftarin da bai ƙare ba ko aika takardu ga abokin aiki.

KARANTA  Haɓaka Ayyukanku tare da Samfuran Imel ɗin mu!

Amma abu ɗaya ne ku san lokacin da za ku yi amfani da imel ɗin ƙwararru kuma wani shine yin amfani da furci mai kyau da kyau.

Menene tsarin saƙon imel?

An tsara imel ɗin abokin ciniki gabaɗaya a sassa 7. Za mu iya kawo daga cikin wadannan:

  • Tsarin ladabi na musamman
  • Ƙungiya
  • Halin
  • Aikin
  • Kira zuwa aiki
  • Sauyin yanayi
  • Maganar ladabi ta ƙarshe

Game da dabarar ladabi a farkon imel, ana ba da shawarar keɓance shi. Kuna iya faɗi misali: "Sannu + Sunan Ƙarshe / Sunan Farko".

Amma game da dabarar ladabi ta ƙarshe, zaku iya ɗaukar wannan: "Har da dawowarku, ina yi muku fatan kyakkyawan ƙarshen ranar kuma ba shakka ku kasance akwai". Wannan dabarar ladabi ta dace da abokin ciniki wanda kuke da ɗan fa'idar kasuwanci da shi ko abokin ciniki da kuka sani musamman.

Idan ya zo ga abokin ciniki wanda ba ku ƙulla dangantaka ta yau da kullun tare da shi ba, tsarin ladabi a farkon imel ya kamata ya zama nau'in "Mr...." ko "Ms....". Dangane da dabarar ladabi a ƙarshen imel, zaku iya amfani da dabarar "A jiran dawowar ku, da fatan za ku karɓi tabbacin mafi kyawun ji na".

Don aika ƙididdiga ga abokin ciniki, tsarin kusan iri ɗaya ne. Koyaya, don aika takardu zuwa abokin aiki, babu abin da zai hana ku gaisuwa. A ƙarshen imel ɗin, ana kuma ba da shawarar kalamai masu ladabi kamar "Gaskiya" ko "Gaskiya".

KARANTA  Yadda Ake Tsara Rahoton Imel ɗinku yadda yakamata