Duniya tana ƙara rikitarwa kuma yana buƙatar yanke shawara cikin sauri. Hanyoyin Agile suna ba da cikakkun amsoshi ga sababbin ƙalubalen duniyar IT. A cikin wannan koyawa ta bidiyo, Benoit Gantoum, mai tsara shirye-shirye da ke amfani da hanyoyi masu kyau tun zuwansa Faransa, zai taimaka muku fahimta da amfani da su. Manajojin aikin da waɗanda suke son fahimtar ainihin ka'idodin hanyoyin agile za su koyi tsarin tsarin don haɗa hanyoyin agile cikin ayyukansu.

Menene ka'idodin 12 na Agile Manifesto?

Ma'anar Agile da sakamakon binciken sun dogara ne akan manyan dabi'u hudu. Dangane da waɗannan dabi'u, ƙa'idodi 12 agile waɗanda zaku iya daidaitawa cikin sauƙi ga buƙatun ƙungiyar ku suna hannunku. Idan agile dabi'u sune ganuwar gidan mai ɗaukar nauyi, waɗannan ka'idodin 12 sune sararin da aka gina gidan.

Ka'idoji 12 na agile manifesto a takaice

  1. Tabbatar da gamsuwar abokin ciniki ta hanyar isar da fasali na yau da kullun da kan lokaci. Ta hanyar sabunta samfura akai-akai, abokan ciniki suna samun canje-canjen da suke tsammani. Wannan yana ƙara gamsuwa kuma yana tabbatar da kullun samun kudin shiga.
  2. Daidaita don canza buƙatu, koda bayan ƙarshen aikin. An gina tsarin Agile akan sassauci. A cikin tsari mai jujjuyawa kamar Agile, ana ganin rigidity a matsayin maras iyaka.
  3. Samar da mafita masu aiki. Ka'ida ta farko ita ce, maganin da ke ƙara darajar sau da yawa yana rage yiwuwar abokan ciniki za su je wani wuri don nemo samfur mafi kyau.

      4. Haɓaka aikin haɗin gwiwa. Haɗin kai yana da mahimmanci a cikin ayyukan Agile saboda yana da mahimmanci ga kowa ya ɗauki sha'awar wasu ayyukan kuma yayi aiki tare da mutane masu tunani iri ɗaya.

  1. Tabbatar da kwarin gwiwar masu ruwa da tsaki. Mutane masu himma da ke aiki akan aikin. Hanyoyin warwarewa suna aiki mafi kyau lokacin da ƙungiyoyi suka ƙudura don cimma burinsu.
  2. Dogaro kan tattaunawar sirri don ingantaccen sadarwa. Sadarwarmu ta canza da yawa tun shekara ta 2001, amma wannan ka'ida tana nan daram. Idan kuna aiki a cikin ƙungiyar da aka tarwatsa, ɗauki lokaci don sadarwa fuska da fuska, misali ta hanyar Zuƙowa.
  3. Samfurin aiki muhimmin alamar ci gaba ne. A cikin yanayi mai sauƙi, samfurin shine abu na farko da ƙungiyar yakamata ta mai da hankali akai. Wannan yana nufin cewa ci gaban samfur ya yi nasara, dole ne ya zama fifiko.
  4. Gudanar da nauyin aiki. Yin aiki a cikin yanayin Agile wani lokaci yana kama da aiki mai sauri, amma bai kamata ya haifar da gajiya mai mahimmanci ba. Don haka, dole ne a sarrafa nauyin aikin a duk tsawon aikin.
  5. Koyaushe yin ƙoƙari don kamala don ƙara ƙarfin hali. Idan ƙungiyar ta ƙirƙiri babban samfuri ko zaɓi a cikin gudu ɗaya, ana iya inganta wannan sakamakon a cikin gudu na gaba. Ƙungiyar na iya yin aiki da sauri idan sun ci gaba da samar da ingantaccen aiki.
  6.  Maɓalli na goma don samun nasara shine sauƙi. Wani lokaci mafi kyawun mafita shine mafita mafi sauƙi. Sassauci yana daidai da sauƙi da bincike, tare da amsoshi masu sauƙi ga matsaloli masu rikitarwa.
  7.  Ƙungiyoyi masu zaman kansu suna ƙirƙirar ƙarin ƙima. Ka tuna cewa ƙungiyoyin da suke ƙirƙira ƙima su ne mafi mahimmancin albarkatun kamfani. Suna yin tunani akai-akai akan yadda zasu iya zama mafi inganci.
  8. Daidaita akai-akai dangane da halin da ake ciki. Ayyukan agile sukan haɗa da tarurruka inda ƙungiyar ke nazarin sakamakon kuma ta daidaita hanyoyinta na gaba.

 

Ci gaba da karanta labarin akan asalin shafin →