Mutanen da ba su da rauni da ke cikin haɗarin ɓarkewar cuta mai saurin kamuwa da cutar Covid-19, da kuma ma'aikata waɗanda iyayensu ne na yaro ɗan ƙasa da shekara 16 ko kuma wani mutum da ke da nakasa wanda ke da mahimmancin keɓewa, korar ko tallafi daga gida, a ƙarƙashin wasu sharuɗɗa, fa'idodi daga aikin sashi.

Waɗannan ma'aikata waɗanda ba za su iya ci gaba da aiki ba suna samun fa'ida daga wani ɓangare na alawus na aiki wanda aka saita zuwa kashi 70% na cikakken ladan aiki wanda aka iyakance ga mafi ƙarancin albashin awa 4,5.

Har zuwa ranar 31 ga Janairu, 2021, don aiwatar da tsarin dokar gama gari, an saita adadin awa na alawus din aikin da Jiha ta biya ku zuwa 60%. Wannan ƙimar ita ce kashi 70% don ɓangarorin da aka kiyaye waɗanda ke amfanuwa da ƙari cikin ƙimar rabon aikin ɓangare.

Ya zuwa 1 ga Fabrairu, 2021, yakamata a saita ƙimar kuɗi ɗaya don dacewa da duk kamfanoni ba tare da la'akari da ɓangaren ayyukansu ba (doka gama gari ko sassan kariya). Amma an daga wannan matakin zuwa 1 ga Maris, 2021.

Daga wannan kwanan wata, za a fara amfani da ƙimar sa'a ɗaya don ƙididdigar izinin ayyukan yanki. An saita wannan adadin a 60 ...