A lokacin sprint, ƙungiyoyin aikin suna rubuta gajerun labarun masu amfani don tsara aikin su don gudu na gaba. A cikin wannan kwas ɗin, Doug Rose, kwararre a cikin haɓaka agile, ya bayyana yadda ake rubutawa da ba da fifiko ga Labarin Mai amfani. Har ila yau yana bayyana manyan magudanan da za a guje wa lokacin da ake tsara aikin agile.

Menene muke nufi lokacin da muke magana game da Labarun Masu amfani?

A cikin agile tsarin, Labarun Mai amfani su ne mafi ƙarancin rukunin aiki. Suna wakiltar ƙarshen manufofin software (ba fasali ba) daga mahangar mai amfani.

Labari mai amfani cikakken bayani ne, na yau da kullun na aikin software da aka rubuta ta fuskar mai amfani.

Manufar Labarin Mai Amfani shine don bayyana yadda zaɓin zai haifar da ƙima ga abokin ciniki. Lura: Abokan ciniki ba dole ba ne masu amfani da waje a ma'anar gargajiya. Dangane da ƙungiyar, wannan na iya zama abokin ciniki ko abokin aiki a cikin ƙungiyar.

Labari mai amfani shine bayanin sakamakon da ake so a cikin harshe mai sauƙi. Ba a bayyana shi dalla-dalla ba. Ana ƙara buƙatun kamar yadda ƙungiyar ta karɓi su.

Menene agile sprints?

Kamar yadda sunansa ya nuna, Agile Sprint wani lokaci ne na haɓaka samfuri. Gudu ɗan gajeren lokaci ne wanda ke raba tsarin ci gaba mai rikitarwa zuwa sassa da yawa don sauƙaƙa, daidaitawa da inganta shi dangane da sakamakon bita na wucin gadi.

Hanyar Agile tana farawa tare da ƙananan matakai kuma yana haɓaka sigar farko na samfurin a cikin ƙarami. Ta wannan hanyar, ana guje wa haɗari da yawa. Yana kawar da matsalolin V-projects, waɗanda aka raba zuwa matakai masu yawa kamar bincike, ma'ana, ƙira, da gwaji. Ana aiwatar da waɗannan ayyukan sau ɗaya a ƙarshen tsari kuma ana nuna su ta hanyar gaskiyar cewa ba sa samar da haƙƙin shiga na ɗan lokaci ga masu amfani da kamfani. Saboda haka yana yiwuwa a wannan mataki, samfurin ya daina biyan bukatun kamfanin.

Menene Backlog a cikin Scrum?

Manufar Backlog a cikin Scrum shine tattara duk buƙatun abokin ciniki waɗanda ƙungiyar aikin ke buƙatar cikawa. Ya ƙunshi jerin ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da suka danganci haɓaka samfurin, da kuma duk abubuwan da ke buƙatar sa baki na ƙungiyar aikin. Duk ayyuka a cikin Scrum Backlog suna da fifiko waɗanda ke ƙayyade tsarin aiwatar da su.

A cikin Scrum, Backlog yana farawa tare da ayyana manufofin samfur, masu amfani da manufa, da masu ruwa da tsaki na ayyuka daban-daban. Na gaba akwai jerin buƙatu. Wasu daga cikinsu suna aiki, wasu ba su da aiki. A lokacin zagayowar tsarawa, ƙungiyar haɓaka tana nazarin kowane buƙatu da ƙididdige ƙimar aiwatarwa.

Dangane da jerin bukatu, an zana jerin ayyukan fifiko. Matsayin ya dogara ne akan ƙarin ƙimar samfurin. Wannan jerin ayyuka da aka ba da fifiko sun ƙunshi Scrum Backlog.

Ci gaba da karanta labarin akan asalin shafin →