Wannan aikin, wanda saboda haka ya ci gaba har zuwa 30 ga Yuni, 2021 a ƙarƙashin hukuncin rasa haƙƙoƙin da aka samu, ya zama dole ta hanyar canjin tsarin tsarin biyu. Bukatar da aka karfafa ta sabon kwaskwarimar horo da doka ta tanada "don 'yancin zabi makomar kwarewar mutum" na 5 ga Satumba, 2018.

An ƙirƙira shi a cikin 2014, DIF ta ba wa masu riƙe su damar mallakar haƙƙin zane don horon da aka ƙidaya a cikin awannin da aka biya ta hanyar haɗin kuɗaɗen tsohuwar ƙungiyoyin tattara haɗin gwiwa (OPCA).
Idan ba a yi amfani da waɗannan lokutan da aka samo a ƙarƙashin DIF ba, an kafa rufin sa'o'i 120. Awanni waɗanda har yanzu ana iya canza su yau zuwa kudin Tarayyar Turai, idan har an tura haƙƙoƙin zuwa asusun su na CPF wanda, tun daga 2015, ana ba da kuɗaɗe a kan € 500 a kowace shekara don ma'aikatan da ke aiki aƙalla na ɗan lokaci, a cikin iyakar rufi na 5.000 €. Ga ma'aikata mafi ƙarancin ƙwarewa, ana haɓaka abinci zuwa year 800 a kowace shekara kuma an rufe € 8.000. Ma'aikata masu aiki waɗanda suka kunna asusunsu na kan layi don haka suna da damar haɓaka ƙwan gidansu ta hanyar canza wurin transfer