SharePoint yana ɗaya daga cikin mafi yawan dandamali a cikin yanayin yanayin Microsoft. Idan kuna sha'awar wannan fasaha ko kuma idan kuna aiki a cikin yanayin da za a iya amfani da shi, wannan ɗan gajeren darasi na ku ne.

Yana sauri yana gabatar da SharePoint cikin matakai biyar:

  1. menene SharePoint da yadda ake amfani da shi.
  2. iri daban-daban da wasu halaye.
  3. yadda ake amfani da SharePoint dangane da sigar da kuke amfani da ita.

4. Mafi yawan halaye.

  1. Mafi yawan amfani da SharePoint.

Babban makasudin wannan kwas shine gabatar da damar SharePoint ga mutane da kungiyoyi na kowane girma waɗanda ba su da masaniya da SharePoint ko kuma ba su taɓa amfani da shi ba.

Yiwuwar amfani ba su da iyaka.

SharePoint shine dandamali na Microsoft don intranets, ajiyar takardu, wuraren aiki na dijital da haɗin gwiwa. Ba a ma maganar wasu ƙananan sanannun ba, amma aikace-aikacen da aka yi amfani da su sosai. Wadannan amfani da yawa bazai bayyana ga wasu masu amfani ba, saboda haka buƙatar horo.

Menene bukatan software na SharePoint ya hadu?

Mafi bayyanannen martani shine sha'awar ƙirƙirar ma'ajiyar takaddun da ake samu daga tashar intanet. SharePoint yana bawa kamfanoni damar adanawa da sarrafa takardu, fayiloli da bayanai akan layi. Don haka, ana iya bayyana haƙƙoƙin samun dama ga wasu ko duk bayanan bisa ga bayanin martaba: ma'aikaci, manaja, mai gudanarwa, da sauransu.

Ya zuwa yanzu, mun bayyana uwar garken fayil na gargajiya kawai, amma SharePoint ya keɓanta a cikin cewa masu amfani za su iya samun damar waɗannan albarkatu ta hanyar tashar intranet mai alamar kamfani. Wannan qaramin kari ne, amma abu ne mai matukar muhimmanci mai fa'ida da yawa:

- An ƙera shi don ya zama mafi sauƙi kuma ƙasa da ƙuntatawa fiye da uwar garken fayil ɗin duba na 80. Hakanan ba shi da saurin lalacewa akan lokaci saboda ana iya daidaita siffarsa da sauri.

- Yi tunanin ba da damar samun dama ga takardu, fayiloli da bayanai daga ko'ina.

- Kuna iya bincika kuma ku nemo takardu a mashaya na bincike.

- Ana iya gyara takaddun a cikin ainihin lokacin ta masu ruwa da tsaki kai tsaye daga SharePoint.

SharePoint yana ba da fa'idodi da yawa ga kasuwanci

SharePoint yana ba da yawa fiye da ayyukan tsarin raba fayil na gargajiya. Hakanan zaka iya ayyana ƙa'idodin tabbatarwa, gami da manyan hanyoyin izini. Yana ba ku damar sarrafa matakai da samar da kayan aiki don aiwatar da sabbin tsarin sarrafa bayanai.

Don haka za ku iya gina matakai masu ƙarfi da aminci kuma ku guje wa batutuwan raba fayil. Yana ba ku damar guje wa rarrabuwar hanyoyi da haɗa matakai akan dandamali ɗaya. Bugu da ƙari, fayiloli sun zama mafi sauƙi da sauƙi don samun su a yayin da canjin ma'aikata ya faru.

Tare da SharePoint, zaku iya adanawa, tsarawa, raba da sarrafa takardu. Hakanan yana ba da damar ci gaba da samun damar bayanai na ciki da waje

Amma amfanin SharePoint bai tsaya nan ba.

Haɗin kai tare da sauran software na Microsoft

Shin ƙungiyar ku tana da Ofis? Kodayake akwai wasu dandamali na sarrafa takardu, SharePoint yana haɗuwa da kyau tare da Office da sauran kayan aikin Microsoft. Amfanin SharePoint shine cewa yana sa aiki ya fi sauƙi kuma ya fi dacewa.

Hanyoyin da aka raba akan dandamali guda ɗaya.

Tare da SharePoint, zaku iya ƙirƙirar samfuri guda ɗaya, daidaitaccen tsari don sarrafa bayanai a cikin ƙungiyar ku. Wannan yana guje wa asarar takardu da bayanai masu amfani kuma yana sauƙaƙe aikin haɗin gwiwa. Wannan yana adana lokaci kuma yana ƙara yawan aiki. inganci da sakamako suna tafiya hannu da hannu.

Yana ba da damar sauye-sauye masu sauri don fayil da daftarin aiki tare.

SharePoint yana sauƙaƙe haɗin gwiwa tsakanin ma'aikata da abokan cinikin kasuwanci. Kowa a ko'ina da kowane lokaci zai iya yin haɗin gwiwa don aiki mai nisa da sarrafa takardu. Misali, mutane da yawa zasu iya aiki akan fayil ɗin Excel guda ɗaya a SharePoint.

Kuma duk wannan a cikin amintaccen muhallin kwamfuta. SharePoint yana ba ku damar sarrafa haƙƙin samun dama ga manyan fayiloli ta hanya madaidaiciya. Hakanan yana ba ku damar sarrafa ayyukan aiki da samar da bayanai kan tarihin kowane fayil. Wannan aikin yana da ƙima da gaske don sa ido kan ci gaban takamaiman aiki.

Bincika saurin samun bayanai

Ingin binciken da aka haɗa yana rage lokacin da ake buƙata don nemo bayanai. Godiya ga wannan aikin SharePoint, zaku iya bincika shafukan dandalin. Bincike mai zurfi na duk fayiloli da takardu don nemo duk bayanan da kuke buƙata.

Bugu da kari, injin binciken yana yin niyya ne kawai ga bayanan da ke gare ku, wanda ke hana ku tura shi zuwa takaddun da ba ku da damar shiga.

Magani na Musamman

Amfanin SharePoint shine cewa yana da sassauƙa sosai kuma yana ba da kayan aikin da yawa masu dacewa. Don haka, zaku iya daidaita dandalin zuwa buƙatun kasuwancin ku.

Me yasa ake amfani da SharePoint?

SharePoint yana ba masu amfani fa'idodi da yawa. Na farko, yana iya ƙara haɓakar kasuwanci. SharePoint software ce da ke ba ƙwararru cikin hanzari ga takaddun da suke buƙata don aikinsu. SharePoint na musamman ne domin kowane kasuwanci na iya amfani da shi, ba tare da la’akari da girmansa ba.

Dukkan fasalulluka na software an tsara su tare da haɗin gwiwar tunani. Tare da intranet mai sassauƙa, ana iya raba abun ciki da sarrafa shi cikin aminci da inganci.

SharePoint kuma na iya aiki tare da sauran hanyoyin aiki na intanet. Yana da wasu fasalulluka da yawa waɗanda ke sauƙaƙa da sauƙin amfani. SharePoint yana ba ku damar ɗaukar bayanai masu sassauƙa da ƙima akan dandamali na tushen yanar gizo wanda duk masu amfani za su iya amfani da su.

Ci gaba da karanta labarin akan asalin shafin →