Mutane da yawa suna tsallake matakin share fagen ko dai don nuna cewa sun mallaki abin da suke yi ko kuma fatan ɓata lokaci. Gaskiyar ita ce, ana jin bambancin nan da nan. Rubutun da aka rubuta kai tsaye da kuma wanda aka rubuta bayan an yi shi, ba shi da daidaito iri ɗaya. Yin zane ba kawai yana taimakawa tsara ra'ayoyi ba amma kuma yana cire waɗanda basu da mahimmanci, idan kwata-kwata basu da mahimmanci.

Abin da ya kamata ku sani shi ne, ya rage ga marubucin rubutun ya zama a bayyane domin a fahimce shi. Ba zai iya buƙatar ƙoƙari mai yawa daga mai karatu ba saboda shi ne yake son karantawa. Don haka, don kauce wa karantawa ko, mafi munin, rashin fahimta, da farko ku zo da ra'ayoyi, tsintsa, sannan kawai za a fara rubutu.

Ci gaba a cikin matakai

Yaudara ce a gaskata cewa zaku iya rubuta rubutu mai kyau ta hanyar rubutawa a daidai lokacin da kuke neman ra'ayoyi. Babu shakka, mun ƙare da ra'ayoyin da suka zo a makare kuma waɗanda yakamata a fara lissafa su, saboda mahimmancin su. Don haka muka ga ba domin wata dabara ce ta ratsa zuciyar ka ba cewa ta fi sauran muhimmanci. Idan baku tsara shi ba, rubutunku zai zama rubutacce.

A zahiri, an tsara kwakwalwar ɗan adam don yin aiki ɗaya kawai a lokaci guda. Don ayyuka masu sauƙi kamar hira yayin kallon TV, ƙwaƙwalwa na iya riƙe wasu wurare waɗanda zaku rasa. Koyaya, tare da manyan ayyuka kamar ƙarfafa kwakwalwa da rubutu, ƙwaƙwalwar ba zata iya yin duka daidai a lokaci guda ba. Don haka daftarin zai yi aiki a matsayin mai liƙa ko maɓallin bazata tsakanin su biyun.

KARANTA  Imel na samfurin don amsawa ga buƙatar neman bayanai daga mai kulawa

Abin da za a guji

Abu na farko da yakamata a guji shine jefa kan kwamfutarka, neman maɓallan da kuma ra'ayoyi. Kwakwalwarka ba za ta bi ka ba. Kuna da haɗarin samun shakku game da kalmomin banal, mantawa da ra'ayin da ya shiga zuciyar ku, da rashin iya gama hukuncin banal, tsakanin sauran abubuwan toshewa.

Sabili da haka, hanyar da ta dace ita ce farawa ta hanyar bincika ra'ayoyi da rubuta su yayin da kuka je rubutunku. Bayan haka, dole ne ku tsara, fifikonku da jayayya da ra'ayoyinku. Bayan haka, dole ne ku bincika ku sake fasalin salon da aka karɓa. A ƙarshe, zaku iya ci gaba da shimfidar rubutu.

Abin da zan tuna

Linearshen magana ita ce samar da rubutu kai tsaye ba tare da aiki a kan daftarin ba yana da haɗari. Hadarin da yafi na kowa shine a ƙare tare da rubutu mara fahimta da rikici. Wannan shine batun da muka fahimci cewa akwai kyawawan ra'ayoyi amma rashin alheri tsarin bai dace ba. Hakanan lamarin haka ne lokacin da kuka manta da muhimmin ra'ayi a cikin aikin rubutunku.

Abu na karshe da za a tuna shine tsarawa baya ɓata lokacinka. Akasin haka, idan kun tsallake wannan matakin kuna iya sake yin duk aikin.