Koyi yadda ake yin shi a cikin wannan koyawa na bidiyo na Excel kyauta.

– Ƙayyade iyakoki

– Haɗa sel ɗin ku

- Yi amfani da ayyukan MIN, MAX, SUM da AVERAGE

– Aiki na sharadi SI.

- Sanin kanku da tsara yanayin yanayi wanda ke da mahimmanci a cikin Excel.

- Hakanan zaku ga yadda yake da sauƙin ƙirƙirar hotuna kamar taswirar mashaya da taswirar matakan 3D.

Menene babban amfanin Microsoft Excel?

Excel shiri ne na falle. Ya ƙunshi ayyuka kamar ƙididdiga na ƙididdigewa, nazarin bayanai, zane da shirye-shirye. Yana iya aiwatar da ayyuka daga ƙididdiga masu sauƙi kamar ƙari da ragi zuwa ƙarin hadaddun lissafin kamar trigonometry. Waɗannan ayyuka daban-daban suna buƙatar mafita daban-daban ga daidaikun mutane da kasuwanci.

Kuna buƙatar dogon koyo don aiki tare da Excel?

Fannin dubawar Excel abu ne mai sauqi kuma mai sauƙin amfani. Kuna iya ƙirƙirar tebur daban-daban da ginshiƙai gwargwadon bukatunku. Yana da sauƙin shigarwa da amfani. Hakanan, lasisin baya buƙatar sabuntawa, amma yana aiki ne kawai ga mai amfani ɗaya. Kowane mutum na iya amfani da Microsoft Excel don gudanar da ayyukansa da ayyukan kasuwanci. Ana iya amfani dashi don sarrafa kaya, lissafin kuɗi, lissafin kuɗi da ƙari mai yawa. Excel yana ba da dama da yawa. Ingantacciyar horo ya isa don kyakkyawan ilimin shirin.

Sanin ayyukan ci-gaba na Excel zai ƙara ƙimar aikin ku sosai. Kamfanoni galibi suna neman ƙwararrun ma'aikata akan Excel. Ƙwarewar wannan software don haka dole ne ya zama ƙari a gare ku.

Fa'idodin da aka kawo ta hanyar kulawa mai kyau na Excel

Excel shine mafi sabani kuma yadudduka a cikin duniyar aiki. Amfaninsa shi ne cewa yana da sauri don saitawa kuma kowa zai iya amfani da shi, ciki har da masu amfani da ba su da kwarewa. Har ila yau, manhajar tana da abubuwa da dama da suka banbanta ta da masu fafatawa.

  1. Duk bayanan da ake buƙata akan takarda ɗaya:
    Excel yana sanya duk bayanan da ake buƙata akan takarda ɗaya, wanda ke sauƙaƙa aiki ba tare da canza takardu ba.
  2. Babu ƙarin farashi:
    Ba kamar sauran shirye-shiryen maƙunsar bayanai waɗanda ke buƙatar lasisi ba, Excel gabaɗaya yana buƙatar lasisin Office kawai.
  3. Sauƙi:
    Excel kayan aiki ne mai sassauƙa wanda zai baka damar canza wuri da abun ciki na ginshiƙai, layuka, da zanen gado.
  4. Gudanarwa mai sassauƙa:
    yana da sauƙin haɗa bayanai, yin lissafi, da motsa bayanai tsakanin ginshiƙai.

Rashin Amfani da Fayilolin Excel

An tsara Excel asali don amfani ko lokaci-lokaci, amma an maye gurbinsa da sauri da takamaiman software don buƙatu na musamman da ƙarin ayyuka masu sassauƙa, kamar yin lissafin ko ƙirƙirar takaddun da kamfani ke buƙata ta atomatik.

Koyaya, idan abokin ciniki ko abokin aiki ya raba fayil ko allo tare da ku. Yiwuwar cewa fayil ne da aka shirya akan Excel yana da girma.

 

Ci gaba da karanta labarin akan asalin shafin