Gabatarwa zuwa Kasuwancin Google Na

A cikin duniyar dijital ta yau, kare sirrin kan layi ya zama mahimmanci. Google, a matsayinsa na katafaren intanet, yana taka muhimmiyar rawa wajen sarrafa bayanan masu amfani da shi. Ayyukan Google Na kayan aiki ne mai mahimmanci don taimaka muku kare sirrin ku akan layi da sarrafa bayanan da kuke rabawa tare da Google. Don haka menene Ayyukan Google na kuma me yasa yake da mahimmanci ga masu amfani dangane da sirrin kan layi? Wannan shi ne abin da za mu gano a cikin wannan labarin.

Ayyukana na Google yana bawa masu amfani damar sarrafa bayanan da ayyukan Google suka tattara da kuma sarrafa bayanan sirrin su na kan layi. Waɗannan saitunan keɓantawa suna ba da ikon zaɓar abin da bayanan Google zai iya tattarawa, adanawa, da amfani da su don keɓance ƙwarewar kan layi. Ayyukan Google na wata hanya ce mai mahimmanci don kare sirrin ku da hana Google bin ayyukanku na kan layi.

Me yasa yake da mahimmanci? Ta hanyar ɗaukar lokaci don fahimta da daidaita Ayyukan Google Nawa yadda ya kamata, ba za ku iya kare keɓaɓɓen bayanin ku kawai ba, har ma da haɓaka ƙwarewar ku ta kan layi. Saitunan sirrin da Google ke bayarwa yana ba ku damar tsara yadda ake amfani da bayanan ku, tare da tabbatar da cewa kun fahimta da sarrafa bayanan da aka raba tare da ayyukan kamfanin.

A cikin sassan da ke gaba na wannan labarin, za mu tattauna nau'ikan bayanai daban-daban da Ayyukan Google na ke gudanarwa da ayyukansu. Za mu kuma bi ku ta hanyoyin daidaitawa da sarrafa waɗannan saitunan don mafi kyawun kare sirrin ku na kan layi da haɓaka ƙwarewar ku game da ayyukan Google.

Nau'o'in bayanai daban-daban da Ayyukan Google na ke gudanarwa da ayyukansu

Ayyukana na Google na tattara bayanai daga ayyuka da samfurori daban-daban na Google don ba ku cikakken bayanin yadda kuke amfani da ayyukan Google. Nau'in bayanan da aka tattara sun haɗa da:

    • Tarihin Bincike: Ayyukan Google Na na rubuta tambayoyin da kuke yi akan Google Search, Google Maps, da sauran ayyukan bincike na Google. Wannan yana taimaka wa Google ya samar muku da ƙarin shawarwarin bincike masu dacewa da haɓaka ingancin sakamakon bincikensa.
    • Tarihin Bincike: Ayyukan Google na kuma yana bin shafukan yanar gizon da kuke ziyarta da bidiyon da kuke kallo akan YouTube. Wannan bayanin yana taimaka wa Google mafi fahimtar abubuwan da kuke so da keɓance tallace-tallace da shawarwarin abun ciki.
    • Wuri: Idan kun kunna tarihin wuri, Ayyukan Google Nawa yana yin rikodin wuraren da kuka ziyarta ta amfani da sabis na wurin na'urarku. Wannan bayanan yana ba Google damar samar muku da keɓaɓɓen bayanai, kamar shawarwarin gidajen abinci na kusa ko bayanan zirga-zirga.

Yin hulɗa tare da Mataimakin Google: Ayyukan Google na kuma yana adana tarihin hulɗar ku tare da Mataimakin Google, kamar umarnin murya da buƙatun da kuka ba shi. Wannan bayanin yana taimaka wa Google inganta daidaito da fa'idar Mataimakin.

Saita ku sarrafa Ayyukan Google Na don kare sirrina

Don sarrafa saitunan Ayyukan Ayyukana na Google da kare sirrin ku akan layi, bi waɗannan matakan:

    • Shiga Ayyukan Google Na ta hanyar shiga cikin asusun Google ɗinku da ziyartar hanyar haɗin yanar gizo mai zuwa: https://myactivity.google.com/
    • Yi bitar bayanan da aka tattara da saitunan keɓaɓɓen da ke akwai. Kuna iya tace bayanai ta samfur, kwanan wata, ko nau'in ayyuka don samun kyakkyawar fahimtar abin da Google ke tattarawa.
    • Zaɓi bayanan da kuke son Google ya tattara da amfani da su. Kuna iya ficewa daga wasu tarin bayanai, kamar tarihin wuri, ta zuwa saitunan Ayyukan Ayyukana na Google.
    • Share tsoffin bayanai akai-akai don rage bayanan da aka adana a cikin asusunku. Kuna iya share bayanai da hannu ko saita shafewar bayanai ta atomatik bayan wani ɗan lokaci.

Ta hanyar ɗaukar lokaci don saitawa da sarrafa Ayyukan Google Na, zaku iya kare sirrin ku akan layi yayin cin gajiyar ayyukan Google na keɓaɓɓen. Ka tuna cewa mabuɗin shine samun daidaito tsakanin raba bayanai da kare sirrinka, gwargwadon buƙatunka da abubuwan da kake so.

 

Nasiha da mafi kyawun ayyuka don inganta Ayyukan Google Na da kare sirrin ku

Anan akwai wasu shawarwari da mafi kyawun ayyuka don samun mafi kyawun Ayyukan Google Na yayin da kuke kare sirrin ku ta kan layi:

    • Bincika saitunan sirrin ku akai-akai: Sanya ya zama al'ada don dubawa da daidaita saitunan sirrin ku a cikin Ayyukan Google Na don tabbatar da cewa kuna raba bayanan da kuke jin daɗin rabawa kawai.
    • Yi amfani da yanayin incognito: Lokacin da kake lilon gidan yanar gizo a cikin yanayin ɓoye (misali, Google Chrome's Incognito yanayin), ba za a adana tarihin bincikenka da bincikenka a cikin Ayyukan Google na ba.
    • Sarrafa izinin aikace-aikacen: Wasu ƙa'idodin Google da ayyuka na iya buƙatar samun dama ga bayanan Ayyukan Google Na ku. Tabbatar yin bitar waɗannan buƙatun a hankali kuma kawai ba da dama ga ƙa'idodi da ayyukan da kuka amince da su.
    • Kiyaye Asusun Google ɗinku: Kare Asusun Google ɗinku tare da tantance abubuwa biyu da kuma kalmar sirri mai ƙarfi yana da mahimmanci don kiyaye bayanan Ayyukan Google Na ku lafiyayye.
    • Ku sani da sirrin kan layi : Koyi game da batutuwan sirrin kan layi da mafi kyawun ayyuka don kare bayanan keɓaɓɓen ku. Wannan zai taimaka muku yanke shawara game da yadda kuke raba bayananku tare da Google da sauran ayyukan kan layi.

Madadin da Ƙara-kan zuwa Ayyukan Google Na don Ƙarfafa Kariyar Sirri akan Kan layi

Idan kuna son haɓaka sirrin ku akan layi yayin amfani da sabis na Google, kuna iya yin la'akari da zaɓuɓɓuka da ƙari masu zuwa:

    • Yi amfani da madadin ingin bincike: injunan bincike mai da hankali kan sirri, kamar DuckDuckGo ou fara Page, kar a adana bayanan bincikenku kuma ku samar muku da ƙwarewar neman wanda ba a bayyana ba.
    • Shigar da kari na burauza don sirri: kari kamar Kuskuren Sirri, uBlock Origin da HTTPS A Ko'ina na iya taimakawa wajen kare sirrin ku ta hanyar toshe masu sa ido, tallan kutsawa, da tilasta amintattun hanyoyin sadarwa.
    • Yi amfani da VPN: Cibiyar sadarwa mai zaman kanta (VPN) na iya ɓoye adireshin IP ɗin ku kuma ta ɓoye zirga-zirgar intanit ɗin ku, yana sa ya zama da wahala ga ayyukan kan layi, gami da Google, don bin ayyukan kan layi.
    • Karɓi amintattun sabis na imel: Idan kun damu da sirrin sadarwar imel ɗin ku, yi la'akari da yin amfani da amintattun sabis na imel kamar ProtonMail ko Tutanota, waɗanda ke ba da ɓoyayyen ɓoye-ɓoye na ƙarshe da mafi kyawun kariya ta sirri.
    • Yi amfani da manajan kalmar sirri: Mai sarrafa kalmar sirri, kamar LastPass ko 1Password, na iya taimaka maka ƙirƙira da adana ƙaƙƙarfan kalmomin sirri na kowane sabis na kan layi da kuke amfani da su, inganta amincin ku.

Ayyukan Google Na kayan aiki ne mai ƙarfi don sarrafawa da sarrafa bayanan ku akan layi. Ta hanyar fahimtar yadda yake aiki, daidaita saitunan sirrinka da kyau, da ɗaukar ayyukan bincike mai aminci, zaku iya kare sirrin ku yadda ya kamata akan layi yayin jin daɗin fa'idodin ayyukan Google.