Nemo yadda ake zama haddar virtuoso

Duk yana farawa da kimanta iyawar ƙwaƙwalwar ajiyar ku na yanzu. Wannan muhimmin mataki yana kafa wurin tunani. Yana ba ku damar auna ci gaban ku na gaba.

Sannan zaku bincika nau'ikan ƙwaƙwalwar ajiya daban-daban. Ƙwaƙwalwar ɗan gajeren lokaci tana adana bayanan wucin gadi. Yayin da ƙwaƙwalwar ajiyar lokaci mai tsawo tana adana abubuwan tunawa masu ɗorewa. Fahimtar wannan mahimmancin bambance-bambance yana da mahimmanci don ƙaddamar da ƙoƙarin ku.

Wannan horon, kyauta na ɗan lokaci, zai kuma gabatar muku da wasu nau'ikan ƙwaƙwalwar ajiya. Kamar ƙwaƙwalwar ajiyar tsari da ke jagorantar ƙwarewar motar da aka samu. Ko ma ƙwaƙwalwar episodic da ke da alaƙa da abubuwan da suka faru da kansu. Nitsewa na gaskiya a cikin sararin sararin samaniya na haddar.

Zama virtuoso yana buƙatar ƙware waɗannan mahimman ra'ayoyin. Amma wannan shine kawai farkon. Wannan horon ya wuce haka. Za ta ba ku dabarun ƙwaƙwalwa masu ƙarfi da ƙwarewa. Muhimman kayan aiki don ɗorewar ƙarfafa ikon tunanin ku.

Asirin Ya Tonu Don Ƙwaƙwalwar Giwa Mai Wawa

Waɗanne abubuwa ne ke shafar ƙwaƙwalwarmu? Wannan horon zai ɗaga lullubi akan waɗannan sirrin da ba a san su ba. Farawa da mahimmancin rawar barci.

Kyakkyawan barci yana da mahimmanci don ƙarfafa abubuwan tunawa. Rashin barci, kwakwalwarka ba za ta iya farfadowa da kyau ba. Ayyukan ƙwaƙwalwar ajiyar ku za a ragu sosai.

Amma ba haka kawai ba. Abincin ku kuma yana tasiri ikon tunani. Wasu abubuwan gina jiki sune ainihin abubuwan haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya na halitta. Wasu, akasin haka, na iya raunana shi a cikin dogon lokaci. Za ku gano abincin da ke abokai da abokan gaba na hadda.

Yin motsa jiki na yau da kullun kuma yana ɗaya daga cikin sirrin da ba a yi tsammani ba. Ta hanyar ƙarfafa samar da sababbin ƙwayoyin jijiya. Wasanni na taimakawa wajen kiyayewa har ma da haɓaka aikin fahimi. Wahayi da yawa waɗanda zasu canza tunanin ku akan ƙwaƙwalwar ajiya.

Canza Kwakwalwar ku zuwa Kagara

Wannan horon zai ba ku makamai da dabaru masu ƙarfi. Don canza kwakwalwar ku zuwa katangar ƙwaƙwalwar ajiya na gaske wanda ba za a iya jurewa ba.

Amma ba haka kawai ba. Hakanan zaka iya gano horarwar sensorimotor. Ta hanyar ƙarfafa hankalin ku, waɗannan takamaiman atisayen za su inganta ikon fahimtar ku. Hankalin ku, hankali da ƙwaƙwalwar ajiya za su inganta ninki goma.

Yin zuzzurfan tunani kuma zai kasance cikin tabo yayin wannan horon. Ta hanyar yin tunani, za ku koyi zama a ƙasa a halin yanzu. Ƙwarewa mai mahimmanci don watsa ƙarfin tunanin ku.

Hakanan za a koya muku wasu sabbin hanyoyin horar da kwakwalwa. Wasanni, dabarun gani, kuzarin fahimi. Dukkanin kayan aikin da za a gina garkuwar da ba za a iya jurewa daga mantawa ba.