Zaɓin mafi kyawun maganganun ladabi

Lokacin yanke shawarar ko aika saƙon ƙwararru zuwa abokin aiki, mai kulawa ko abokin ciniki, ba shi da sauƙi a tantance gaisuwa mafi dacewa. Idan kun bi ta hanyar da ba ta dace ba, akwai babban haɗari na ɓata dangantakarku da zuwa a matsayin mutum marar wayewa ko wanda ba shi da amfani ga lambobin ladabi. Idan kana son inganta fasahar daidaitawar ku, lallai ne ku karanta wannan labarin.

Kalamai masu ladabi ga abokin ciniki

Dangane da wane nau'in roko don amfani ga abokin ciniki, ya dogara da yanayin dangantakar ku. Idan ba ku san sunansa ba, yana yiwuwa a yi amfani da tsarin kira "Sir" ko "Madam".

Idan ba ku sani ba idan abokin cinikin ku namiji ne ko mace, kuna da zaɓi na faɗi "Mr / Mrs".

A ƙarshen rubutunku, ga maganganu biyu na ladabi ga abokin ciniki:

 • Da fatan za a karba, Yallabai, bayanin yadda nake ji.
 • Da fatan za a karɓa, Uwargida, tabbacin gaisuwar girmamawa.

 

Tsarin ladabi don mai kulawa

Lokacin rubuta wa wani da ke da matsayi mafi girma, yana yiwuwa a yi amfani da ɗayan waɗannan maganganu masu ladabi:

 • Da fatan za a karɓa, Mista Manager, tabbacin gaisuwa ta mafi kyau.
 • Da fatan za a karba, Mista Darakta, nuna girmamawa ta.
 • Da fatan za a karɓi, Madam, bayanin mafi girman abin da na yi la'akari da shi
 • Da fatan za a karɓa, Darakta Madam, tabbacin la'akari na.

 

Tsarin ladabi ga abokin aiki a matakin matakin ɗaya

Kuna so ku aika wasiƙa ga mutumin da ke da matakin matsayi iri ɗaya kamar ku, ga wasu maganganun ladabi waɗanda za ku iya amfani da su.

 • Da fatan za a yarda, Yallabai, tabbacin gaisuwa ta gaskiya
 • Da fatan za a karɓi, Madam, bayyanar da raina na musamman

 

Wadanne kalaman ladabi tsakanin abokan aiki?

Lokacin aika wasiƙa ga abokin aiki a cikin sana'a ɗaya kamar kanku, zaku iya amfani da waɗannan maganganu masu ladabi:

 • Da fatan za a karba, Yallabai, bayanin gaisuwa ta gaisuwa.
 • Da fatan za a karɓi, Madam, bayanin gaisuwar 'yan'uwana.

 

Wadanne dabaru na ladabi ga mutumin da ke da matakin farko?

Don aika wasika ga mutum a matakin da bai kai namu ba, ga wasu maganganu masu ladabi:

 • Da fatan za a karɓa, Yallabai, tabbacin gaisuwa ta mafi kyau.
 • Da fatan za a karɓa, Uwargida, tabbacin abin da na fi so.

 

Waɗanne kalamai na ladabi ga mutum mai daraja?

Kuna son yin hulɗa tare da mutumin da ke ba da hujjar babban matsayi na zamantakewa kuma ba ku san wane tsari zai dace ba. Idan haka ne, ga maganganun ladabi guda biyu:

 • Tare da dukkan godiyata, da fatan za ku yarda, Yallabai, bayyana girmamawa ta

Da fatan za a yi imani, Uwargida, a cikin nuna fifikon da na yi.