A MAIF, Humanism, dimokuradiyya da haɗin kai ne a zuciyar samfurin mutualiste. Lallai duk wadannan dabi'u suna aiki ne ta hanyar alkawurran wannan al'umma ta juna, na darektoci da wakilai, na ma'aikata, har ma da zababbun mambobin babban taron. Hanyar MAIF ta CSR tana samun goyon bayan duk kasuwancin kamfanin. Amma sai yaya abin yake Gudanarwa a MAIF ?

Menene MAIF?

An halicci MAIF a cikin 1934 a tsakiyar Faransa da ke fama da badakalar kudi da rikicin zamantakewa. Wannan an haife shi ne kawai lokacin da malamai yanke shawarar ƙirƙira a masu zaman kansu daga kamfanonin jari-hujja wadanda suka kwashi kudinsu ba tare da sun samu komai ba. An kira wannan haɗin gwiwar "Mutuelle d'assurance automobile des malamai de France". Lokacin da aka ƙirƙira shi, ya riga yana da mambobi sama da 300, waɗanda 13 daga cikinsu mata ne. wannan inshorar juna yanke shawarar ci gaba da kanta da kuma ɗaukar a matsayin ka'ida ɗaya kaɗai ɗan adam. Don haka, kowane memba mai insurer ne kuma yana da inshora a lokaci guda. Abin da ya sa ta ba da shawara ke nan wani mabanbanta tsarin asusun juna na waɗanda suke, amana da jin kai sun sa MAIF nasara a yau.

A yau, ka'idodin MAIF bai canza ba. sun inganta kuma sun ci gaba, don kar a manta da kowane nau'in mutane a cikin al'umma.

Kashi 37.50% na hannun jari a hukumar gudanarwa shine sawa mata, kuma kashi 41.67% na hannun jarin kwamitin gudanarwa mata ne ke wakilta. Abin takaici, ba a samun waɗannan alkaluman sau da yawa a wasu kamfanoni.. Don haka MAIF ya tabbatar da amincinsa.

KARANTA  Me yasa yake da kyau a sami katin memba na Crédit Agricole?

Aiki da sarrafa membobin MAIF

A MAIF, babu manufar masu hannun jari, kamfanin yana aiki shi kadai amfanin membobinta. Don haka, yana ba wa waɗanda suka fi saka hannun jari babban matsayi, ɗabi'a da sadaukarwar duk membobin suna haifar da kyakkyawar fahimta a cikin ƙungiyar aiki. Masu fafutuka na MAIF suna aiki na dindindin a duk yankuna na Faransa, suna hulɗa kai tsaye tare da membobin, wanda ke ba da sauƙi ga ayyukan da za a gudanar. An aiwatar da alkawarinsu a cikin cikakken complementarity tare da ma'aikata, tare da wannan hangen nesa da kuma buri iri ɗaya a hidimar membobin.

Don inganta ka'idodin CSR (alhakin zamantakewar kamfanoni) waɗanda suke ƙauna ga MAIF, ma'aikata sun fahimci cewa dole ne su fara amfani da su a kansu. Daidai saboda wannan dalili MAIF yana da jajircewa don haɗa ƙa'idodin CSR a duk ayyukan da suka wajaba don gudanar da harkokin kasuwancinsa yadda ya kamata:

  • manufofin muhalli,
  • tsarin diyya ko tsarin siye,
  • manufofin zamantakewa.

MAIF ya manufofin muhalli na duniya tsunduma. Tana ƙoƙari don rage tasirin duk ayyukanta gwargwadon iko, tare da tallafawa ayyukan wayar da kan jama'a. Amma kuma, ta hanyar yin amfani da mafi yawan kuma ta hanyar tallafawa dukkan membobinta sadaukar da sababbin tayi da ayyuka a cikin sabis na ci gaba mai dorewa da muhalli. MAIF sadaukar da wasanni, ilimi da al'adu ta hanyar goyon bayan ayyuka da yawa. Misali, mai insurer yana ɗaukar 'yancin tallafawa ɗaliban koleji a horon taimakon farko.

KARANTA  Bude asusun banki don baƙi da waɗanda ba mazauna: duk ka'idoji

Har ila yau, masu insurers suna raka masu shiryawa da shugabannin UNSS, ba tare da manta da alkalan wasa ba. Don haka, ga MAIF, yana da mahimmanci inganta dukkan fannoni wanda zai taimaka wa kowa ya bunƙasa a rayuwa da kuma zuwa manta damuwar yau da kullun.

Manufar mulkin dimokradiyya

A cikin MAIF, da membobin suna zabar wakilansus da kansu, wadanda su kuma suke zabar mambobin kwamitin gudanarwa. Ana zabar shugaban ne daga cikin mambobin wannan majalisa. Babban manajan yana aiwatar da dabarun da dole ne kamfani ya bi. Don haka, an ayyana MAIF da kasancewa ukungiyar dimokradiyya, wanda ke ba da tabbacin zurfin sanin bukatun kamfanin. Don haka, mun zo ƙarshen bayaninmu game da manufofin tsara membobin MAIF.