Kusan mahimmanci, Microsoft PowerPoint tabbas an riga an shigar dashi a kwamfutarka. Ita ce mafi kyawun amfani da kayan gabatarwa na slide a duniya. A cikin tarurruka tare da abokan aiki ko a gaban abokan ciniki. Kuna iya buƙatar wannan aikace-aikacen don ba da misalin ku. Babu wani abu da ya fi dacewa don nishadantar da masu sauraronku fiye da gabatarwa mai kyau. Haɗin kai mai jituwa na rubutu, bidiyo da hotuna. Ta amfani da fasaha Microsoft PowerPoint. Zaka iya kware abun ciki da tsari. Shigowar ku zai sami ƙarin nauyi. Mafi kyawun bayanin da aka gabatar a kowane irin salo ne wanda zai iya jawo hankalin kowa.

Mene ne ainihin abubuwan Microsoft PowerPoint?

Don ba ku damar samar da gabatarwar matakin kwararru. Komai ya ta'allaka ne da "Gwanin" a cikin PowerPoint. Wannan shi ne yadda za a yi suna da shi a kowane shafi ko slide. Dukkanin hanyoyin labarai da rubutu wadanda zaku tara tare. Don samun sakamako daidai da kake so. Kuna da yiwuwar daidaita daki-daki wurin kowane abu a cikin takaddar. Kamar sauran software a Office suite. Za ku sami jerin shafuka da yawa da aka rarraba tare da kintinkiri.

Shafuka daban daban a cikin Microsoft PowerPoint

 

1. Bari mu fara da Gidan farko.

A wannan shafin ne abubuwan da zasu baka damar yankawa da lika su bayyana. Sannan zabi font kuma shirya sakin layi. Hakanan ana samun aikin da yakamata ayi amfani dashi wajen tsara shimfidar abubuwan nunin nuninku.

2. Sannan zuwa hagunsa, Fayil din tab.

Duk zaɓin da aka saba ana tattarawa anan. Bude, adanawa, buga, rufe, da sauran.

3. Sannan bari mu ci gaba da mahimmin shafin: Sakawa.

Lokacin da kake son gabatar da kashi a cikin shimfidar ka. Danna kan saitin shafin kuma ƙara abin da kuke so. Hotuna, bidiyo, zane, sannan duk abin da zai iya zama da amfani don haɓaka gabatarwarku.

4. Yanzu bari muje shafin Halitta.

Da zarar cikin shafin halittar zaka ga saitunan jigogi da yanayin launi. Hakanan zaku iya zaɓar tushen maɓallin ku.

5. Bari mu ci gaba da Transition tab.

Don ci gaba daga yanki ɗaya zuwa wani tare da salo. Za ku ga bayan danna kan Canjin. Yawan banmamaki masu sauyawa. Takaitawa daga yanayin narkewa zuwa asalin asali ta hanyar ilimin halittar jiki.

6. A cikin wannan jijiya, da Animations tab

A wannan shafin ne duk abin da kuke buƙatar aiwatar da kowane ɓangaren da aka haɗa yana wurin. Kuna da yiwuwar daidaita ainihin yanayin kowannensu a cikin zamewar.

7. Nan da nan bayan matsar da kintinkiri, shafin Slideshow

Kamar a cikin gabatarwar gaske. Kuna iya ganin ainihin bayyanar kowane ɗayan nunin ku. Bayyanar gani ta gabatarwar ku ci gaba tare da gyare-gyare, ko tsayawa a wurin.

8. Yanzu bari mu duba shafin Bita.

Nan ne wurin da ake duba masu sihiri. Hakanan zaka iya kwatanta nau'ikan juzu'i iri ɗaya kuma ƙara ra'ayoyi.

9. A matsayi na tara, shafin Nuni

A wannan wurin, muna aiki akan matakin zuƙowa. A kan nau'in nunin faifai ko da wancan ya sa baki a kan abin rufe fuska. Hakanan zaka sami maganganun macros.

10. A ƙarshe mun gama da Tsarin tsari

Lokacin da kuka matsa a kan shimfidarku shine danna kan wani abu wanda za'a iya gyarawa. Shafin da yake ba ku kayan aikin da aka daidaita daban-daban yana bayyana. Kayan aikin da ke bayyana kansu sun bambanta don bidiyo, rubutu, da sauransu.

Koyi Microsoft PowerPoint ta hanyar yin.

Kun yanke shawarar kawar da DIY akan PowerPoint. Kuna son yin jawabai waɗanda ke haskaka aikinku. Kuma an bar ma'ana, gabatarwa tare da teburin wanda ba a yarda dashi ba da sauti mara dadi. Ba shi da rikitarwa. Dole ne ku ɗan ɗauki ɗan lokaci don kallon bidiyon da nake bayarwa a wannan labarin. Zasu baku damar fahimtar daidai yadda PowerPoint ke aiki. Kuma kaɗan kaɗan kaɗan don kasancewa cikakkiyar ikon mallaka a cikin ƙirƙirar ƙirar matakin kwararru. Zaka ba da naka masu sauraro ji kamar kayi wannan a rayuwarka duka. Kuma ba kamar horo na mako guda ba wanda zaku manta rabin bayan kwanaki 15. Suna a hannunku awowi 24 a rana. Zama uku na minti talatin, karamin aiki.

Kuma shari’ar tana cikin jaka.