Wata doka mai kwanan wata 21 ga Agusta, 2019 ta fayyace hanyoyin aiwatar da Pro-A, ta hanyar buƙatar abokan hulɗar zamantakewar su sasanta a matakin ƙwararrun rassa na yarjejeniyoyi da ke tantance takaddun shaidar cancantar tsarin.
Da zarar an kammala, ana gabatar da waɗannan yarjejeniyar ga Babban Daraktan kwadago wanda daga nan ya ci gaba zuwa faɗaɗa su ta hanyar bayar da wata doka da aka buga a cikin Official Journal.

A matsayin tunatarwa, wannan haɓaka yana ƙarƙashin bin ƙa'idodin da ke tabbatar da gagarumin canji a cikin aiki tsakanin ɓangarorin da abin ya shafa. Hakanan gwamnati tana ɗaukar haɗarin ƙwarewar ƙwarewar ma'aikata.
Dogaro da tanade-tanaden da aka yi shawarwari a matakin reshe, ya rage zuwa Uniformation ya rufe duka ko wani ɓangare na tsadar ilimi, da kuma kuɗin safarar da masaukin da aka shiga ƙarƙashin Pro-A, kan dunbin dunkule. Idan yarjejeniyar reshe da Ma'aikatar kwadago ta shimfida ta samar da ita, OPCO na iya hadawa a cikin yada take albashi da tuhumar zamantakewar ma'aikata, a cikin iyakar mafi karancin albashin awa.

Lura: Lokacin horo ya faru a lokacin aiki, ana buƙatar kamfani don kula da ...