Dogaro da kamfani da mahallin ƙwararru, yana iya zama da wahala ko yawa don neman izinin. Koyaya, duk kamfanoni suna buƙatar rubutacciyar buƙata don kowane izinin da aka ɗauka: saboda haka mataki ne mai mahimmanci. Zai iya yi kyau! Ga 'yan nasihu.

Abin da za a yi don neman iznin

Lokacin da kuka nemi izinin ta imel, yana da mahimmanci a bayyana kwanan wata lokacin da abin ya shafa, don haka babu wani shubuha. Idan lokacin ya hada da rabin kwana, bayyana a fili cewa mai aikin ka ba zai jira dawowar ka da safe ba idan ka dawo da yamma kawai, misali!

Dole ne ku kasance mai kyau da haɓaka, ba shakka, kuma ku kasance a bude don tattaunawa idan an bar izinin shiga a cikin wani lokaci mai kyau (yiwuwar telecommuting, saduwa da abokin aiki don maye gurbinku ...).

Abin da ba za a yi don neman izini ba

Kar a ba da alama game da sanya kwanan wata: tuna cewa wannan aikace-aikace bar, zaku yi aiki har sai kun sami tabbacin ku.

Wani mawuyacin hali: yi imel tare da jimla guda ɗaya kawai yana sanar da lokacin izinin da ake so. Dole ne a ba da hujja a ƙaƙƙarfan hutu, musamman idan hutu na musamman ne kamar hutun haihuwa ko rashin lafiya.

Samfurin imel don neman izini

A nan ne samfurin imel ɗin don yin buƙatarka don izini a cikin tsari, ɗaukar misalin mai aiki a cikin sadarwa.

Take: Neman hutu na biya

Sir / Madam,

Bayan samun [kwanakin lokuta] na hutu biya a shekara [shekara ta tanadi], Ina so in ɗauki [yawan kwanakin] iznin barin lokaci daga [ranar] zuwa [kwanan wata]. A shirye-shiryen wannan rashi, zan tsara shirye-shiryen sadarwar da aka tsara don wata na wata don kula da kyau.

Ina karɓar yarjejeniyar ku don wannan rashi kuma ina so ku dawo da tabbacinku.

Gaskiya,

[Sa hannu]

KARANTA  Ƙarshen jagora ga maganganun ladabi masu nasara