A matsayin wani ɓangare na sake fasalin lycée, koyarwar tushen kimiyyar kwamfuta daukan wani muhimmin wuri. Don haka daga aji na gabaɗaya da fasaha na Seconde, sabon koyarwa, Kimiyyar Dijital da Fasaha, yana samuwa ga kowa.

Yadda za a taimaki malaman SNT? Wane ilimi za a raba musu? Wadanne albarkatun da za a zaɓa? Wadanne fasahohi ne ya kamata a ba su domin su samar da wannan sabon ilimi?

Wannan MOOC zai kasance wani ɗan kayan aikin horo na musamman : sarari na raba kumataimakon juna, inda kowa zai gina kwas ɗinsa daidai da buƙatunsa da iliminsa, wani kwas na kan layi wanda zai ci gaba a kan lokaci; mu fara lokacin da muke so kuma mu dawo muddin muna bukata.

Wannan kwas yana nufin samar da abubuwan da ake buƙata da kayan aiki na farko don fara waɗannan ayyukan SNT tare da ɗaliban makarantar sakandare dangane da jigogi 7 na shirin. Kusa-kusa akan wasu ƴan batutuwa waɗanda za'a iya bincikar su kuma za'a ba da ayyukan maɓalli. Wannan MOOC ya zo ne don taimakawa tare da haɓaka horon da ake buƙata don wannan koyarwar da tsarin ilimin ƙasa ke bayarwa.

S don Kimiyya: Sanin ilimin kwamfuta da tushensa. Mun fara anan daga zato (gaskiya na ƴan shekaru) cewa kusan kowa ya san amfanin kwamfutoci amma menene muka sani game da coding na bayanai, algorithms da shirye-shirye, tsarin dijital (cibiyoyin sadarwa, bayanai)? Kuna tsammanin ba ku san komai ba ko kun san komai? Ku zo ku duba don kanku ku ga yadda ake iya samun damarsa!

N don Digital: Digital a matsayin al'ada, tasiri a gaskiya. Hatsi na al'adun kimiyya don gano dijital da kimiyyar sa a cikin duniyar gaske, akan jigogi bakwai na shirin. Dangane da rayuwar yau da kullun na matasa, nuna musu inda tsarin dijital, bayanai da algorithms suke kewaye da mu, menene ainihin su. Fahimtar sauye-sauye da sakamakon tasirin al'umma, don gano dama da haɗari (misali taron jama'a, sabbin abokan hulɗa, da sauransu) waɗanda ke gabansu.

T don Fasaha: Kula da kayan aikin ƙirƙirar dijital. Suna ba da kansu don tallafawa ɗalibai don haɓaka ƙwarewar da aka yi niyya, ta hanyar ƙirƙirar abubuwa na dijital (shafukan yanar gizo masu alaƙa, abubuwa masu alaƙa ko robots, aikace-aikacen wayar hannu, da sauransu), ta amfani da software da ƙaddamarwa zuwa shirye-shirye a cikin Python.

Menene idan na ɗauki ICN MOOC?
Lura cewa: sashin S na wannan SNT MOOC yana ɗaukar babi na I (IT da tushensa) na ICN MOOC (don haka kawai ku tabbatar da tambayoyin, ba tare da sake tuntuɓar bidiyo da takardu ba); Abubuwan da ke cikin babin N na MOOC ICN ana amfani da su azaman abubuwan al'adu a ɓangaren N na MOOC SNT wanda duk da haka sabo ne kuma ya dace da sabbin shirye-shirye, kamar sashe na T na MOOC SNT.