A matsayinmu na ɗaliban likitanci, mun haɗu da tunani mai zurfi a matsayin hanyar sake sakewa, ɗan lokaci tare da kanmu, numfashi, hanyar kula da kanmu, don ƙarin kula da wasu. Rayuwa, mutuwa, ɗan adam, rashin dawwama, shakku, tsoro, gazawa...Yau mata, likitoci, mun mika wa ɗalibai ta hanyar koyarwa.

Domin magani yana canzawa, daliban yau zasu zama likitocin gobe. Domin haɓaka fahimtar kulawa da kai, wasu da duniya yana da mahimmanci, ƙungiyar ta tambayi kanta.

A cikin wannan MOOC, zaku gano wannan hanyar daga kulawa zuwa tunani, ko daga tunani zuwa kulawa, dangane da ƙwarewar ɗaliban likitanci.

Don haka, za mu yi la'akari da labarin bayan wasan

  • Yaya za ku kula da kanku don kula da wasu a lokacin da aka kai hari kan lafiyar kwakwalwar masu kulawa da tsarin asibiti ya girgiza?
  • Yadda za a tashi daga al'adar bandeji zuwa al'adar kulawa da ke kula da albarkatun rayuwa?
  • Yadda za a kula da ma'anar kulawa, musamman a magani, ɗaiɗaiku da kuma tare?

Ci gaba da karanta labarin akan asalin shafin →