Binciken kimiyya na shekarun baya-bayan nan akan motsin rai ko hankali na wasu dabbobi ya kai mu mu kalli su daban. Sun sanya ayar tambaya kan gibin da ya taso tsakanin mutane da dabbobi tare da yin kira da a sake fasalin huldar mu da sauran dabbobi.

Canza dangantakar mutum-dabba ba komai bane face a sarari. Wannan yana buƙatar haɗin gwiwar kimiyyar halittu da ilimin ɗan adam da zamantakewa kamar ilimin ɗan adam, doka da tattalin arziki. Kuma wannan yana buƙatar fahimtar mu'amalar 'yan wasan kwaikwayo da ke da alaƙa da waɗannan batutuwa, waɗanda ke haifar da rikice-rikice da cece-kuce.

Bayan nasarar zama na 1 (2020), wanda ya tattara ɗalibai sama da 8000, muna ba ku sabon zama na wannan MOOC, wanda aka wadatar da shi da sabbin bidiyoyi guda takwas akan lamuran yau da kullun kamar zoonoses, Lafiya ɗaya, dangantaka da karnuka a kusa da duniya, tausayin dabba, rashin fahimtar juna a cikin dangantakarmu da dabbobi, ilimi a cikin dabi'un dabba ko ƙaddamar da ƙungiyoyin jama'a game da waɗannan batutuwa.