Kullum muna kiran kowane fayil na Excel maƙunsar rubutu. Yana da amfani a fahimci cewa maƙunsar rubutu a cikin Excel ba shi da bambanci da maƙunsar rubutu. Maƙunsar rubutu a cikin software na Excel na iya sauƙaƙe muku wasu ayyuka na yau da kullun, duka a gida da kuma cikin kasuwancin ku.

A cikin wannan labarin, za mu koya muku yadda ake amfani da wasu mahimman ra'ayoyi na kayan aiki.

Menene maƙunsar rubutu a cikin Excel?

Fayil ɗin aiki shafi ne na musamman a cikin fayil ɗin Excel.

Wataƙila kun san cewa ɗayan ƙwarewar da ake buƙata a zamanin yau a cikin kamfanoni shine ƙwarewar Excel, amma muna iya tabbatar muku cewa koyan duk ayyukansa yana buƙatar ɗan lokaci kuma sama da duk ƙarfin zuciya.

Don ƙirƙirar maƙunsar bayanai a cikin Excel, lokacin da kun riga kun kasance a cikin ƙirar Excel, kawai saka sabon shafin. Kuna iya zaɓar zaɓi don amfani da gajeriyar hanyar keyboard Shift + F11 ko danna "+" kusa da sunan takardar aiki.

Yadda za a kewaya tsakanin zanen gado?

Mu yawanci muna da bayanai da yawa ko bayanai daban-daban, kuma dole ne a sanya waɗannan a cikin shafuka daban-daban ko maƙunsar bayanai don sauƙaƙe tsarin aiki. Don kewaya tsakanin shafuka ko zanen gado, zaku iya danna-hagu akan kowane ɗayan shafuka don buɗe su, ko amfani da gajeriyar hanya CTRL + PgDn don ci gaba ko CTRL + PgUp don komawa baya.

KARANTA  Gano Excel akan layi (Microsoft 365 / Office 365)

Yawancin lokuta dole ne ka faɗaɗa tebur iri ɗaya a cikin takaddun aiki daban-daban inda bayanai kawai suka bambanta. Irin wannan yanayin ya zama ruwan dare tsakanin mutanen da ke aiki tare da duba lokaci-lokaci (kullum, mako-mako, kowane wata). Don haka yana da mahimmanci a san yadda ake tsara su ta yadda za a iya samun wasu bayanai cikin sauƙi.

Yadda za a yi amfani da launuka a cikin maƙunsar rubutu?

Lokacin aiki tare da shafuka masu yawa / zanen gado, zaɓi ɗaya don raba wuraren da ke da alaƙa, ko ma bambanta kowane nau'in bayanai na gani, shine amfani da launuka daban-daban don kowane abu. Don yin wannan, zaku iya danna dama akan jere, shafi, ko saitin sel, sannan danna-dama kuma zaɓi "cika launi", sannan zaɓi launi da kuke so don abubuwan da ake tambaya.

Yadda ake haɗa takaddun aiki a cikin Excel?

Bayan shigar da bayanan ku a cikin maƙunsar bayanai, yana da ban sha'awa don aiwatar da ayyuka kamar jimillar adadin da aka gabatar, ƙididdige yawan adadin da za a yi amfani da su, da sauran bayanai da yawa waɗanda za ku iya buƙata, da ƙungiyar cikin sel a cikin maƙunsar bayanai.

Da zarar an yi haka, kuna buƙatar koyon yadda ake ƙirƙirar ƙira daga bayanan da kuke da ita. Misali, ƙimar samfuran akan layi na 1 na taƙaitaccen takaddar gona za su kasance jimlar ƙimar samfuran akan layi 1 na kowane bayanan aikin ƙungiyoyin, da sauransu don bayanin da ya dace. zuwa kowane jere da ginshiƙin takardar sarrafa ku.

KARANTA  Taimakon Ba da Agaji na Yanki a Kamfanin Kamfanin Green (VTE Vert)

Hakanan zaka iya koyan amfani da jadawali da jadawali don fassara sakamakonku mafi kyau. Manufar jadawalai, kamar yadda sunan ke nunawa, shine don samar da gabatarwar zane mai mahimmancin bayanai, don ingantaccen hangen nesa na sakamakon da aka samu.

A ƙarshe

Yaya kuke ji lokacin da kuka fahimci cewa Excel shine abin da ake buƙata don kasuwancin aiki na yau? Idan wasu ayyuka sun ruɗe ku kuma ba ku san yadda ake juya bayanan zuwa bayanan da suka dace ba, kada ku damu, zaku iya koyon yadda ake amfani da Excel yadda ya kamata, har ma akwai ma. bidiyo horo na kyauta da aka jera akan rukunin yanar gizon mu. Sun fito ne daga manyan dandamali na ilmantarwa.