Sanin yadda ake rubuta da kyau a wurin aiki buƙatun ne wanda ke da tasiri mai kyau akan hoton ku, amma har ma na kamfanin da kuke aiki a ciki. Tabbas, masu karatu suna samun ra'ayi game da mai magana da su ta hanyar saƙonnin da suke karɓa daga gare shi. Don haka yana da mahimmanci a yi kyakkyawan ra'ayi ta hanyar samar da ingantaccen rubutu. Yadda za a rubuta da kyau a wurin aiki? Wannan shine abin da zaku gano a cikin wannan labarin.

Rubuta daidai

Doka ta 1 don rubutu da kyau a wurin aiki shine ɗaukar salo daidai kuma bayyananne. Don yin wannan, dole ne a bi ka'idodin masu zuwa a matsayin fifiko:

A daidaitawa : yana nufin tsara kalmomi da gina jimloli.

Amfani da kalmomin da suka dace : tambaya ce ta amfani da kalmomi na gama-gari da sauƙin fahimta. Mafi sauƙaƙan ƙamus shine ƙaddamar da code, da sauri mai karatu zai fahimta.

Rubutun kalmomi da kuma rubutun nahawu: sun yi nuni da rubuta kalmomi da yarjejeniyar jinsi, yanayi, lamba, da sauransu.

Alamun rubutu: ko menene ingancin rubutunka, zai yi wuya mai karatu ya fahimci batunka idan ba a mutunta alamar rubutu ba.

Mayar da hankali kan taƙaitaccen bayani

Don rubuta da kyau a wurin aiki, taƙaitaccen abu shine abin da bai kamata a manta da shi ba. Muna magana akan taƙaitaccen rubutu lokacin da yake bayyana ra'ayi a cikin sauƙi da gajeriyar hanya (a cikin ƴan kalmomi). Ya kamata ku cire dogon jimloli waɗanda ba su ƙara yawa ta hanyar rage su tare da kawar da sharuɗɗan da ba dole ba.

Don rubuta da hankali, yana da kyau a guji tsarin banal da tukunyar jirgi. Hakanan, ku tuna cewa babban aikin rubutunku shine bayar da gudummawa ga aiki ko bayanin mai karɓa.

A wannan ma'anar, lura cewa jumlar yakamata ta ƙunshi kalmomi tsakanin 15 zuwa 22.

Mayar da hankali kan sauƙi

Sauƙi yana da mahimmanci idan kuna son yin nasara a rubuce da kyau a wurin aiki. Anan kuma, wajibi ne a fara daga ka'idar cewa ra'ayi yana daidai da jumla. Lallai, mai karatu zai iya ɓacewa da sauri lokacin da aka sami rarrabuwa da yawa a cikin jumla ɗaya.

Don haka babban ra'ayi da aka bayyana tare da jimloli masu sauƙi yana ba da damar rubuta sakin layi mai sauƙin karantawa da sauƙin fahimta.

Don haka ku tuna rubuta gajerun jimloli kuma ku guji dogon jimloli. Hakanan yana da mahimmanci a sanya kalmar aiki mai haɗaka a matakin kowace jumla. A hakikanin gaskiya, ka tuna cewa fi'ili ne ke ba da ma'ana ga jimlar. Wannan shine dalilin da ya sa mafi yawan masu karatu ke neman gano shi a lokacin karatun.

Tsare-tsare ka tabbata kalmominka na ma'ana ne

A ƙarshe, don rubuta da kyau a wurin aiki, dole ne ku tabbatar da daidaiton rubutunku, wato ma'anarsu. Lallai, daidaito ne ke haɓaka fahimta. Zai zama tambaya a lokacin rubuta rubutun ku don tabbatar da cewa bai ƙunshi wani sabani ba.

In ba haka ba, mai karatun ku na iya ruɗe da abubuwa marasa daidaituwa. Tabbas, rubutun da ba a tsara shi gabaɗaya kuma ba za a iya fahimtarsa ​​gaba ɗaya ba zai tayar da hankalin masu magana da ku.