Sau da yawa ana kusantar mu zuwa mafi girma kuma mafi girma a fasaha, amma wani lokacin abubuwan yau da kullun suna yin abin zamba, kamar lokacin da kuke buƙata ƙirƙiri takardar tambaya mai sauƙi don bugawa da kuma ba da gudummawa a wani taron ko ba wa marasa lafiya a asibiti bayan ziyarar su. A irin waɗannan lokuta, Microsoft Word na iya zama kawai abin da kuke buƙata.

Ko da yake ainihin matakai na iya bambanta dangane da nau'in Kalma naku, ga mahimman bayanai kan yadda ake ƙirƙira tambaya a cikin Kalma.

Ta yaya zan ƙirƙira tambayoyin tambayoyi a cikin kowane nau'in Word?

Samfurin ɓangare na uku shine kyakkyawan zaɓi don a kalmar kacici-kacici. Kuna iya bincika Intanet cikin sauƙi.
Idan ba za ku iya samun samfurin da kuke so ba ko kuma kawai kuna son ƙirƙirar takardar tambaya da kanku, za mu nuna muku yadda. saita tambaya a cikin Word.

Kaddamar da Word kuma ƙirƙirar sabon takarda. Na gaba, ƙara taken tambayoyin ku. Ƙara tambayoyinku, sannan yi amfani da sarrafawa akan shafin Haɓaka don saka nau'ikan amsa ku.

Ƙara lissafin gungurawa

Tambayar farko da muka ƙara ita ce ta samfurin da suke so su saya. Sannan muna zaɓar sarrafa abun ciki mai saukarwa don bawa mai amsa damar zaɓar samfuran su daga jeri.
Danna kan sarrafawa kuma zaɓi "Properties" a ƙarƙashin "Controls" taken. Sannan zaɓi "Ƙara", shigar da wani abu daga lissafin kuma danna "Ok". Yi wannan don kowane abu a lissafin kuma danna "Ok" a cikin maganganun kaddarorin idan kun gama. Sannan yana yiwuwa a ga abubuwan da ke cikin jerin abubuwan da aka saukar ta danna kan su.

Gabatar da rubutaccen jeri

Idan kuna la'akaribuga tambayoyin, za ku iya kawai jera abubuwan don mai amsawa don kewaya. Rubuta kowane labarin, zaɓi su duka, kuma yi amfani da harsasai ko zaɓin lamba a cikin sashin Sakin layi na Shafin Gida.

Saka lissafin akwatuna

Wani nau'in amsa gama gari don tambayoyi shine akwatin rajistan. Kuna iya saka akwatuna biyu ko fiye don amsa eh ko a'a, zaɓaɓɓu masu yawa, ko amsoshi ɗaya.

Bayan rubuta tambaya, zaɓi “akwatin rajistan shiga” ƙarƙashin taken “Controls”, ƙarƙashin shafin “Developer”.

Za ka iya sa'an nan zaži akwati, danna "Properties" da kuma zaɓi alamomi masu alamar kuma ba a bincika ba kuna son amfani.

Gabatar da ma'aunin kimantawa

Nau'in tambaya da amsa galibi ana samun su a ciki takardun tambayoyin shine ma'aunin ƙima. Kuna iya ƙirƙirar shi cikin sauƙi ta amfani da tebur a cikin Word.
Ƙara tebur ta zuwa shafin Sakawa da amfani da akwatin da aka saukar da Teburi don zaɓar adadin ginshiƙai da layuka.
A cikin layi na farko, shigar da zaɓuɓɓukan amsa kuma a cikin shafi na farko, shigar da tambayoyin. Kuna iya ƙarawa:

  • akwati;
  • lambobi ;
  • da'ira.

Akwatunan rajista suna aiki da kyau ko kuna rarraba takardar tambarin a lambobi ko a zahiri.
A ƙarshe za ku iya tsara teburin ku don sanya shi ya fi kyau ta hanyar sanya rubutu da akwatunan rajista, daidaita girman font, ko cire iyakar tebur.

Kuna buƙatar kayan aikin tambayoyin tare da ƙarin bayarwa?

Amfani da Kalma don ƙirƙirar tambaya na iya zama mai kyau don bugu mai sauƙi da rarrabawa, amma idan kuna fatan isa ga mafi yawan masu sauraro, kuna buƙatar mafita na dijital.

Formats na Google

Wani ɓangare na Google suite, Google Forms yana ba ku damar ƙirƙira tambayoyin dijital kuma aika su zuwa ga adadin mahalarta marasa iyaka. Ba kamar bugu da aka ƙirƙira a cikin Kalma ba, ba dole ba ne ku damu game da shafuka masu yawa da suka mamaye masu halarta (ko gundura da ku lokacin rarrabawa da tattara su).

Facebook

La Siffar tambayoyin tambayoyin Facebook yana cikin hanyar bincike. Yana iyakance ga tambayoyi biyu, amma wani lokacin shine abin da kuke buƙata. Wannan zaɓin yana aiki da kyau lokacin da kuke da hanyar sadarwar zamantakewa kuma kuna son neman ra'ayi ko ra'ayi daga masu sauraro.