Prentvæn, PDF og tölvupóstur

Fyrirtækið mitt hefur farið yfir þröskuld 50 starfsmanna og ég mun því reikna út jafnréttisvísitölu. Við tilheyrum SIU. Eru sérstakar reglur í þessu samhengi?

Varðandi atvinnujöfnunarvísitölu og UES ætti að gera ákveðnar skýringar varðandi einkum umgjörð útreiknings og birtingu niðurstaðna.

Á stigi útreiknings vísitölunnar ef um UES er að ræða

Í viðurvist UES, viðurkennt með kjarasamningi, eða með dómsniðurstöðu, um leið og CSE er stofnað á UES stigi, eru vísarnir reiknaðir á UES stigi (Labour Code, art. D. 1142-2-1).

Annars er vísitalan reiknuð á fyrirtækjastigi. Það skiptir ekki máli hvort það eru nokkrar starfsstöðvar eða hvort fyrirtækið er hluti af hópi, útreikningur vísanna er áfram á stigi fyrirtækisins.

Um ákvörðun starfsmanna sem þarfnast útreiknings á vísitölunni

Vísitalan er skylda frá 50 starfsmönnum. Ef fyrirtæki þitt er hluti af UES er þessi þröskuldur metinn á stigi UES. Burtséð frá stærð fyrirtækjanna sem mynda það, þá er vinnuaflið sem tekið er tillit til við útreikning vísitölunnar heildarstarfsmenn SIU.

Um birtingu vísitölunnar

Vinnumálastofnun tilgreinir

Haltu áfram að lesa greinina á upprunalegu síðunni →

LESA  ANSSI uppfærir SecNumCloud geymsluna