Njia za adabu za kuepukwa mwanzoni mwa barua pepe

Ni vigumu kutambua maneno yote ya heshima. Kuhusu barua pepe za kitaaluma, zinaweza kutumika mwanzoni na mwisho. Walakini, tofauti na barua pepe zingine zinazotumwa kwa marafiki au marafiki, maneno ya heshima katika mawasiliano ya biashara yako yanapaswa kuchaguliwa kwa uangalifu mkubwa. Mwanzoni mwa barua pepe, baadhi yao wanapaswa kuepukwa.

 "Hujambo" kwa mkuu: Kwa nini ujizuie?

Kuanza kwa barua pepe ya kitaalamu ni maamuzi kabisa. Katika muktadha wa barua pepe ya maombi au barua pepe ya kutumwa kwa mkuu wa ngazi ya juu, haipendekezi kuanza barua pepe ya kitaaluma na "Hello".

Hakika, fomula ya heshima "Halo" huanzisha ujuzi mkubwa sana kati ya mtumaji na mpokeaji. Inaweza kutambuliwa vibaya haswa ikiwa inamhusu mwandishi ambaye humjui.

Kwa kweli, fomula hii haimaanishi ujinga. Lakini ina lugha yote inayozungumzwa. Tunapendekeza uitumie kwa watu unaowasiliana nao mara kwa mara.

Kwa mfano, unapotaka kutuma maombi ya ofa ya kazi, haishauriwi hata kidogo kusema salamu kwa mwajiri katika barua pepe yako ya kitaaluma.

Kwa kuongeza, ni lazima ikumbukwe, pia haipendekezi kutumia smileys katika barua pepe ya kitaaluma.

Kuanza kwa barua pepe: Ni aina gani ya adabu ninapaswa kutumia?

Badala ya "Hujambo", inayochukuliwa kuwa ya kawaida sana na isiyo na utu, tunapendekeza kwamba utumie maneno ya heshima "Monsieur" au "Madame" mwanzoni mwa barua pepe ya kitaaluma.

READ  Mfano wa barua kugombea mapambo ya mshahara

Hakika, mara tu inapoelekezwa kwa meneja wa biashara, mtendaji au mtu ambaye huna uhusiano fulani. Ni bora kutumia aina hizi za misemo.

Fomula hii pia inakaribishwa unapojua kama mwandishi wako ni mwanamume au mwanamke. Vinginevyo, njia inayofaa zaidi ya adabu ni fomula ya kawaida ya "Madam, Sir".

Kwa kudhani kuwa tayari unamfahamu mwandishi wako, basi unaweza kutuma maombi ya heshima "Dear Sir" au "Dear Madam".

Kwa hivyo, fomu ya kupiga simu lazima iambatane na jina la mpatanishi wako. Matumizi ya jina lake la kwanza ni makosa. Ikitokea kwamba hujui jina la kwanza la mwandishi wako, desturi inapendekeza kutumia "Bwana" au "Bi" kama njia ya kukata rufaa, ikifuatiwa na jina la mtu.

Ikiwa basi ni barua pepe ya kitaalamu itakayotumwa kwa Rais, Mkurugenzi au Katibu Mkuu, msemo wa heshima utakuwa "Mheshimiwa Rais", "Madam Mkurugenzi" au "Mheshimiwa Katibu Mkuu". Unaweza kuwa unafahamu majina yao, lakini adabu inakulazimisha uwaite kwa cheo chao.

Pia kumbuka kwamba Madame au Monsieur imeandikwa kwa ukamilifu na herufi ya kwanza kwa herufi kubwa. Kwa kuongeza, kila aina ya heshima mwanzoni mwa barua pepe ya kitaaluma lazima iambatane na comma.