Print Friendly, PDF & Email

Kuandika kwa mwalimu: ni maneno gani ya heshima ya kupitisha?

Siku hizi, kuwasiliana na mwalimu au profesa kupitia barua pepe ndiyo njia rahisi zaidi. Hata hivyo, hata kama usahili huu ni faida ya thamani, wakati mwingine tunapata matatizo linapokuja suala la kuandika barua pepe hii. Mmoja wao bila shaka ni maneno ya heshima ya kupitisha. Ikiwa kama wengine wengi, pia unapata ugumu huu, nakala hii ni kwa ajili yako.

Kikumbusho kifupi cha msingi unapozungumza na mwalimu

Unapotuma barua pepe kwa profesa au mwalimu, ni muhimu kutambulika kwa urahisi kupitia enamel. Inashauriwa kujumuisha jina lako la mwisho moja kwa moja kwenye kisanduku pokezi cha mwandishi wako, katika kesi hii profesa au mwalimu.

Kwa kuongeza, somo la barua-pepe lazima lifafanuliwe wazi, ili kuzuia mwandishi wako kupoteza muda kutafuta.

Ustaarabu gani kwa mwalimu au profesa?

Kwa kawaida katika Kifaransa, sisi hutumia ustaarabu "Madame" au "Monsieur" bila jina la mwisho. Walakini, inategemea uhusiano au hali ya uhusiano wako na mwandishi wako.

Ikiwa una mwingiliano wa kina na mpokeaji wa barua pepe, unaweza kuchagua maneno ya heshima "Dear Sir" au "Dear Bibi".

Kwa kuongeza, pia una uwezekano wa kufuata ustaarabu wa cheo. Kulingana na kama mwandishi wako ni profesa, mkurugenzi au rector, inawezekana kusema "Bwana Profesa", "Bwana Mkurugenzi" au "Bwana Rector".

READ  Jinsi ya kuandika barua pepe wazi na za kitaaluma?

Ikiwa ni mwanamke, inaruhusiwa kutumia "Madam Professor", "Madam Director" au "Madam Rector".

Hata hivyo, fahamu kwamba haikubaliki kutaja Bwana au Bibi, kuendelea kwa ufupisho, yaani kwa kutumia Bwana au Bibi. Kosa la kutofanya ni kuandika "Bwana". Watu kimakosa wanadhani wanakabiliwa na ufupisho wa "Bwana". Badala yake, ni ufupisho wa asili ya Kiingereza.

Kwa hisani ya mwisho kwa barua pepe ya kitaalamu iliyotumwa kwa mwalimu

Kwa barua pepe za biashara, kishazi cha mwisho cha heshima kinaweza kuwa kielezi kama vile "Kwa heshima" au "Kwa heshima". Unaweza pia kutumia maneno ya heshima "Hongera" au "Karibu sana". Inawezekana pia kutumia fomula hii ya heshima ambayo mtu hukutana nayo kwa herufi za kitaaluma: "Tafadhali ukubali, Profesa, salamu zangu bora".

Kwa upande mwingine, kwa mwalimu au profesa, itakuwa vigumu sana kutumia maneno ya heshima "Waaminifu" au "Waaminifu". Kuhusu saini, fahamu kuwa tunatumia jina la kwanza likifuatiwa na jina la mwisho.

Kwa kuongezea, ili kutoa salio zaidi kwa barua pepe yako, utapata mengi kwa kuheshimu sintaksia na sarufi. Smileys na vifupisho pia vinapaswa kuepukwa. Baada ya kutuma barua pepe, ikiwa bado huna jibu baada ya wiki moja, unaweza kumfuata mwalimu.