Uteuzi wa maneno ya heshima zaidi

Wakati wa kuamua kutuma mawasiliano ya kitaalamu kwa mwenzako, msimamizi au mteja, si rahisi kuamua salamu ya kufaa zaidi. Ukiishughulikia kwa njia isiyo sahihi, kuna hatari kubwa ya kumkasirisha mpatanishi wako na kujiona kama mtu asiyestaarabika au ambaye hana matumizi ya kanuni za adabu. Ikiwa unataka kuboresha sanaa yako ya kulinganisha, lazima usome nakala hii.

Maneno ya heshima kwa mteja

Kwa aina gani ya rufaa ya kutumia kwa mteja, inategemea hali ya mahusiano yako. Ikiwa haujui jina lake, inawezekana kupitisha fomula ya simu "Bwana" au "Madam".

Katika tukio ambalo haujui ikiwa mteja wako ni mwanamume au mwanamke, una chaguo la kusema "Bwana / Bi".

Mwishoni mwa uandishi wako, hapa kuna maneno mawili ya heshima kwa mteja:

  • Tafadhali kubali, Bwana, usemi wa hisia zangu za heshima.
  • Tafadhali kubali, Bibi, uhakikisho wa salamu zangu za heshima.

 

READ  Kiolezo cha barua kukubali au kukataa salio kutoka kwa akaunti yoyote

Njia za heshima kwa msimamizi

Wakati wa kuandika kwa mtu aliye na kiwango cha juu, inawezekana kutumia mojawapo ya maneno haya ya heshima:

  • Tafadhali kubali, Bwana Meneja, uhakikisho wa mambo yangu mazuri.
  • Tafadhali kubali, Mheshimiwa Mkurugenzi, usemi wa heshima yangu kubwa.
  • Tafadhali kubali, Bibi, usemi wa mawazo yangu ya hali ya juu
  • Tafadhali kubali, Mkurugenzi wa Madam, uhakikisho wa kuzingatia kwangu.

 

Fomula za heshima kwa mwenzako katika kiwango sawa cha kihierarkia

Unataka kushughulikia barua kwa mtu aliye na kiwango sawa cha kihierarkia kama wewe, hapa kuna maneno kadhaa ya adabu ambayo unaweza kutumia.

  • Tafadhali amini, Mheshimiwa, uhakikisho wa salamu zangu za dhati
  • Tafadhali pokea, Bibi, usemi wa hisia zangu za kujitolea

 

Maneno gani ya adabu kati ya wenzako?

Wakati unamwandikia mwenzako barua katika taaluma sawa na wewe mwenyewe, unaweza kutumia maneno haya ya heshima:

  • Tafadhali pokea, Mheshimiwa, maelezo ya salamu zangu nzuri.
  • Tafadhali pokea, Bibi, usemi wa salamu zangu za kindugu.

 

Je! Ni miundo gani ya adabu kwa mtu wa kiwango cha chini cha kihierarkia?

Kutuma barua kwa mtu kwa kiwango cha kihierarkiki chini kuliko yetu, hapa kuna maneno ya heshima:

  • Tafadhali kubali, Bwana, uhakikisho wa mambo yangu mazuri.
  • Tafadhali kubali, Madam, uhakikisho wa matakwa yangu mpendwa.

 

Maneno gani ya adabu kwa mtu mashuhuri?

Unataka kuwasiliana na mtu anayehalalisha nafasi kubwa ya kijamii na haujui ni fomula gani inayoweza kutosha. Ikiwa ndivyo, hapa kuna maneno mawili ya adabu:

  • Kwa shukrani zangu zote, tafadhali kubali, Bwana, usemi wa heshima yangu kubwa
READ  Mfano wa barua kudai malipo ya malipo

Tafadhali amini, Madam, katika usemi wa mawazo yangu ya hali ya juu.