I-print Friendly, PDF at Email

Tinawagan lang ako ng isa sa aking mga empleyado upang ipaalam sa akin na hindi siya makakapasok sa trabaho dahil may trangkaso ang kanyang anak. Karapat-dapat ba siya sa tukoy na pag-iwan para sa kadahilanang ito? O dapat ba siyang kumuha ng isang araw na pahinga na may suweldo?

Sa ilalim ng ilang mga kundisyon, ang iyong empleyado ay maaaring wala upang maalagaan ang kanyang anak na may sakit.

Nakasalalay sa kabigatan ng estado ng kalusugan at edad ng bata, ang iyong empleyado, lalaki man o babae, ay maaaring makinabang mula 3 hanggang 5 araw na kawalan bawat taon o, kung kinakailangan upang maputol ang kanyang aktibidad sa mas mahabang panahon, upang umalis para sa pagkakaroon ng magulang.

Ang bawat isa sa iyong mga empleyado ay maaaring makinabang mula sa hindi bayad na bakasyon ng 16 araw bawat taon upang mapangalagaan ang isang batang may sakit o nasugatan na wala pang 3 taong gulang at kung kanino sila responsable. Labor, art. L. 1225-61). Ang panahong ito ay pinalawak sa 5 araw bawat taon kung ang nag-aalala na bata ay mas mababa sa isang taong gulang o kung ang empleyado ay nag-aalaga ng hindi bababa sa 3 mga bata na wala pang 16 taong gulang.

Ang benepisyo ng 3 araw na ito ng pagkawala para sa mga batang may sakit ay hindi napapailalim sa anumang kundisyon ng pagtanda.

Mahalaga na kumunsulta sa iyong kolektibong kasunduan dahil maaaring magbigay ito para sa ...

Magpatuloy na basahin ang artikulo sa orihinal na site →

READ  Coffee break: Komunikasyon sa interpersonal