Kunshin rana: ma'aikata masu zaman kansu a cikin tsara jadawalin su

Ana iya kammala fakitin cikin kwanaki sama da shekara ta:

ma'aikatan gudanarwa waɗanda, a ƙarƙashin wasu sharuɗɗa, suna da ikon cin gashin kansu a cikin tsara jadawalin su; da kuma ma'aikatan da ba za a iya tantance lokacin aikin su ba kuma waɗanda ke da ikon cin gashin kai na gaske a cikin tsara jadawalin su.

Waɗannan ma'aikata a kan ƙayyadaddun ƙayyadaddun shekara-shekara a cikin kwanaki ba a ƙarƙashin ƙidayar lokacin aiki a cikin sa'o'i, ko zuwa matsakaicin aikin yau da kullun da na mako-mako.

Lokacin da aka haɗa waɗannan ma'aikatan cikin jadawalin da ke gabatar da kasancewar su a cikin kamfanin, ba za a iya ɗaukar su a matsayin manajoji / ma'aikata masu zaman kansu ba saboda haka suna ƙarƙashin yarjejeniyar ƙimar shekara-shekara a cikin kwanaki. Wannan aikin, a cewar Kotun Cassation, ya saba da ra'ayin tsarin mulki mai zaman kansa.

ba, ba za ku iya sanya ragowar lokaci akan ma'aikata akan kunshin yini ba.

Idan ka sanya awanni akan ma'aikata a kullum, baza'a dauke su a matsayin ma'aikata masu zaman kansu ba. Haɗaɗɗun ma'aikata ne waɗanda ke ƙarƙashin tsarin aiki na gama gari da shirye-shiryen karin lokaci.

A matsayin tunatarwa, da ...