Hanyar kara yawan kudaden alawus din bangare an bude ta musamman ga bangarorin da ake kira masu alaka wadanda ayyukan su ya dogara da bangarorin da suka shafi yawon bude ido, otal-otal, gidajen abinci, wasanni, al'adu, jigilar mutane, abubuwan da suka faru da waɗanda suka sami ragin jujjuyawar kasuwancin su akalla 80% a tsakanin lokacin tsakanin 15 ga Maris da 15 ga Mayu, 2020.

Ana iya nuna godiya ga wannan raguwar:

  • ko dai bisa la'akari (jujjuyawar) aka kiyaye a daidai wannan lokacin na shekarar da ta gabata;
  • ko, idan ma'aikaci ya so, dangane da matsakaicin yawan kuɗin da aka samu na kowane wata na shekara ta 2019 an rage sama da watanni 2.

Ga kamfanonin da aka kirkira bayan 15 ga Maris, 2019, ana tantance faduwar jujjuyawar dangane da matsakaicin jujjuyawar wata-wata tsakanin lokacin da aka kirkiri kamfanin da 15 ga Maris, 2020 ya ragu zuwa watanni biyu.

Wasu daga cikin waɗannan kamfanonin dole ne su cika sabon wajibai. Wannan damuwa:

  • sana'o'in sana'a waɗanda dole ne su samar da aƙalla kashi 50 cikin XNUMX na abin da suka samu daga siyar da samfuransu ko ayyukansu a wuraren baje koli;
  • Sana'o'in ƙira na hoto, takamaiman sana'o'in buga littattafai, sadarwa da ƙira na tsayawa da wuraren zama na yau da kullun waɗanda dole ne su cimma aƙalla kashi 50 cikin XNUMX na yawan kuɗin da suke samu tare da ɗaya ko fiye da kamfanoni a ɓangaren ƙungiyar kasuwanci, abubuwan da suka faru…