Rubuta hannu ko a'a, rubutu yana da mahimmanci a duniyar masu sana'a. Tabbas, wani yanki ne wanda yake daga ayyukan ka na yau da kullun kuma wanda yake taka muhimmiyar rawa a cikin musayawar ka. Kari kan haka, yana da mahimmanci a yi rubutu yadda ya kamata domin bayar da kyawon hoto game da kanku, har ma da kamfanin da kuke wakilta. Don yin wannan, kuna buƙatar samun dabarun rubutu na aiki a wuri.

Tsarin matakai uku

Kyakkyawan dabarun rubutu tsari ne mai matakai uku. Tabbas, a bayyane yake cewa ba zaku iya haɗawa da bincika ra'ayoyi ba, da rubuce-rubucen kyawawan jimloli gami da girmama alamomin rubutu. Waɗannan duka ayyuka ne da ke haifar da ɗaukar hoto mai amfani.

Wannan shine dalilin da ya sa kuke buƙatar ɗaukar hanyar da za ta hana ku saurin cikawa. Wannan yana ɗaukar nau'i ne na rarraba aiki zuwa kashi uku.

Da farko, kuna buƙatar shirya abun cikin abubuwanku. Bayan haka, dole ne kuyi tsara sannan ku koma rubutun.

Dabarar rubutu

Dole ne a bi kowane mataki na shirin abubuwan da kuke samarwa da taka tsantsan.

Ana shirya sakon

Wannan wani lokaci ne wanda baya buƙatar rubutu mai yawa amma har yanzu shine tushen samar da ku.

Lallai, a nan ne za ku ayyana saƙo gwargwadon mahallin da mai karɓa. Tambayoyin zasu kasance WAYE? kuma me yasa? Ta wannan ne zaku iya yin duban bayanai masu amfani ga mai karatu.

Wannan zai kasance wata dama ce ta kimanta buƙatun gwargwadon iliminku na mai karɓa, halin da ake ciki da kuma hanyoyin sadarwar ku. Bayan haka, kuna buƙatar tattara bayanan da suka dace sannan ku fifita su don kafa tsarin daidaitawa.

Tsarin

Wannan shine zangon da za'a juya ra'ayoyin shirin zuwa rubutaccen rubutu.

Don haka zakuyi aiki akan kalmomi da jumloli don samun tsari da haɗin kai. Ku sani a ma'anar cewa rubutaccen harshe yana da girma-girma tunda yana da layi. Saboda haka, jumla tana farawa da babban harafi kuma tana ƙarewa da wani lokaci. Hakanan, kowane jumla dole ne ya ƙunshi magana, aiki da cikawa.

A cikin bayananka, yana da mahimmanci mai karɓa ya iya fahimtar rubutun ta hanyar da ta dace. Wannan shine dalilin da ya sa dole ne ku kula da zaɓar kalmomin ku kuma ayyana abubuwan da ke cikin sakin layi.

Rubutun rubutu

Wannan bangare ya hada da karantar da rubutun ka kuma yana bayar da damar gano kurakurai da kuma duk wani gibi.

Hakanan zaku tabbatar cewa kun mutunta yarjejeniyoyin rubuce-rubuce a cikin samarwarku kuma kuyi nazarin wasu wurare na rubutunku. Dole ne ku tabbatar da cewa an kiyaye ka'idojin karantawa: ma'anar kalmomin jimla, gajerun jimloli, kowane sakin layi ra'ayi, daidaituwar sakin layi, alamomin rubutu masu dacewa, yarjeniyar nahawu, da sauransu.