Njia za adabu za kuhutubia msimamizi

Katika mazingira ya kitaaluma, inaweza kutokea kwamba barua pepe inatumwa kwa mfanyakazi mwenza wa ngazi sawa ya uongozi, kwa chini au mkuu. Kwa vyovyote vile, njia ya heshima ya kusema kutumia si sawa. Kumwandikia mkuu wa daraja, kuna fomula za adabu zilizobadilishwa vyema. Unapoifanya vibaya, inaweza kuonekana kuwa mbaya sana. Gundua katika makala haya fomula za heshima za kutumia kwa mkuu wa daraja.

Wakati wa kuweka herufi kubwa

Tunapozungumza na mtu wa cheo cha juu cha daraja, sisi kwa ujumla tunatumia "Bwana" au "Bi". Ili kuonyesha kuzingatia kwa interlocutor yako, ni vyema kutumia barua kuu. Haijalishi ikiwa jina "Bwana" au "Bibi" liko katika fomu ya rufaa au katika fomu ya mwisho.

Aidha, inashauriwa pia kutumia herufi kubwa kuteua majina yanayohusiana na hadhi, vyeo au kazi. Kwa hivyo tutasema, kulingana na ikiwa tunamwandikia mkurugenzi, rekta au rais, "Mheshimiwa Mkurugenzi", "Bwana Rector" au "Mheshimiwa Rais".

Ni aina gani ya adabu ya kuhitimisha barua pepe ya kitaaluma?

Ili kuhitimisha barua pepe ya kitaalamu unapozungumza na msimamizi, kuna fomula kadhaa za heshima. Hata hivyo, kumbuka kwamba fomula ya heshima iliyo mwishoni mwa barua pepe lazima ilingane na ile inayohusiana na simu.

Kwa hivyo, unaweza kutumia fomula za heshima kuhitimisha barua pepe ya kitaalamu, kama vile: "Tafadhali ukubali Mheshimiwa Mkurugenzi, akielezea hisia zangu zinazojulikana" au "Tafadhali amini, Mheshimiwa Mwenyekiti na Mkurugenzi Mtendaji, kwa maelezo ya heshima yangu ya kina ".

READ  Kielelezo cha barua cha ombi la kuongezeka kwa mshahara

Ili kuiweka fupi, kama vile muundo wa barua pepe ya kitaalamu unapendekeza, unaweza pia kutumia maneno mengine ya heshima kama vile: "Karibu sana". Ni fomula ya heshima ambayo ni ya kuridhisha sana kwa mpatanishi au mwanahabari. Inaonyesha wazi kwamba unamweka juu ya scrum kwa mujibu wa hali yake.

Kwa kuongezea, ni muhimu kujua kwamba misemo fulani au maneno ya adabu yanayohusiana na usemi wa hisia lazima yatumike kwa busara kubwa. Hii ndio kesi wakati mtumaji au mpokeaji ni mwanamke. Ipasavyo, mwanamke hashauriwi kuwasilisha hisia zake kwa mwanamume, hata msimamizi wake. Kinyume chake pia ni kweli.

Walakini, kama unavyoweza kufikiria, maneno ya heshima kama "Wako mwaminifu" au "Waaminifu" yanapaswa kuepukwa. Badala yake, hutumiwa kati ya wenzake.

Kwa hali yoyote, sio tu kuhusu kutumia fomula za heshima ipasavyo. Unapaswa pia kulipa kipaumbele maalum kwa tahajia na sarufi.

Kwa kuongezea, vifupisho vinapaswa kuepukwa, pamoja na misemo fulani yenye makosa kama vile: "Ningeshukuru" au "Tafadhali ukubali ...". Badala yake, ni bora kusema "ningeshukuru" au "Tafadhali ukubali...".